Góp ý về download game trên diễn đàn!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò - Thắc mắc' bắt đầu bởi RomHackingVN, 7/6/16.

1. Admin Post
    RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

2,280
    17,066
    113
    10/11/15
    Trái Đất
    Để phục vụ tốt hơn nhu cầu download dữ liệu của mọi người, mình không biết các bạn nghĩ sao về 3 vấn đề bên dưới:

1. Hiện tại ở diễn đàn mình không biết có bao nhiêu người thì download trên 4share, bao nhiều người thích fshare?
    2. Bạn thích 1 link duy nhất hay link nhiều part rar?
    3. Ngoài 4share và fshare bạn còn muốn cung cấp link download nào nữa?

2. in2go.zrt

in2go.zrt Thành viên mới

1
    1
    3
    21/2/16
    Nam
    Hà Nam
    Mình thích 1 link Fshare duy nhất cho file cài game, get link trên 2gb dễ dàng, mà bí quá thì mua fcode5 cũng dễ nữa. Còn phần Việt hóa thì có thể tách riêng cho những bạn có game sẵn.

RomHackingVN thích bài này.
  3. thanvohoang

thanvohoang Làm dâu trăm họ Dịch Giả

260
    360
    63
    25/12/15
    Nam
    Mình chơi torrent, vì game mình toàn lấy bên skidrowreloaded.com

4. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

1,086
    258
    83
    21/1/16
    Nam
    Nha Trang
    1. Mình thích link fshare hơn.
    2. Link chia thành nhiều part tốt hơn, vì với game nặng lúc tải bị hư là phải tải lại nguyên game, chia thành part thì part nào hư chỉ tải lại part đó. Mỗi part tầm 5Gb là tốt, có thể là 10 Gb với những game dung lượng rất lớn như the witcher 3, GTA 5,...
    3. Mình nghĩ có thể cung cấp thêm link google drive, dung lượng mỗi file tối đa là 15Gb, download tốc độ cao không cần tài khoản VIP.

kingsman and RomHackingVN like this.
  5. Mugiwara

Mugiwara Thành viên cấp 2

109
    36
    28
    25/12/15
    Củ Chi
    1.Mình thích fshare vì mình có acc vip
    2.Những game nhẹ dung lượng cỡ =<10GB thì 1 file ISO duy nhất là được rồi.Những game trên 10GB khuyến khích chia part để tải dễ hơn.Khi chia part mình khuyến khích add recovery (5% - 10%) để khi tải về chẳng may file nén có hỏng thì còn sửa được nhé :D
    3.Google Drive và Mega là 2 host mình ưng ý nhất vì nó free và tải cũng nhanh (y)

p/s: Mình vừa tìm được 1 host vn khá thú vị đó là Upfile.vn
    Ưu điểm: Free 100% - up & download nhanh - không cần chờ đợi - có thể upload tối đa 4GB/file - thời gian lưu trữ file tính từ lần download cuối là 60 ngày và hình như không có giới hạn lưu trữ
    Cho anh em cái link mình tự upload để test tốc độ nhé: http://upfile.vn/n-FmFkBCK5BC/fdcv-hd-detective-conan-800-mp4.html

Chỉnh sửa cuối: 8/6/16
  6. Hoang Minh

Hoang Minh Thành viên mới

1
    0
    1
    11/6/16
    Nam
    TP.HCM
    Mình thì thích 1 link duy nhất, Fshare và google khá là ok, 4share thì hình như chỉ được file dưới 2GB, lớn hơn phải chia nhỏ ra.

7. Mugiwara

Mugiwara Thành viên cấp 2

109
    36
    28
    25/12/15
    Củ Chi
    Upload trên web mới 2GB còn upload bằng 4share tool thì tận 50GB nhé bạn :D

8. Namkennedy

Namkennedy Quản trị viên Thành viên BQT

366
    87
    28
    25/12/15
    Nam
    Hà Nội
    1. Mình thích download bằng fshare vì mình có acc vip.
    2. Mình thích 1 link vì nó gọn nhẹ. Nhưng nếu đối với các bạn không có acc vip thì các bạn đó sẽ rất ngại down 1 link, vì nó rất nặng. Nên nếu những file nào nặng thì ad chia ra nhiều part cũng được, để thuận tiện cho những bạn đó down
    3. Nếu có thể thì ad cung cấp thêm link down google drive cũng ổn. Free mà down max speed nữa