HOÀN THÀNH FAR CRY 5 / XA LA 5 VIỆT NGỮ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi A3A, 2/11/19.

HOÀN THÀNH FAR CRY 5 / XA LA 5 VIỆT NGỮ 4.3 5 40votes
4.3/5, 40 phiếu

Sau bản 5, các bợn thích team xào phiên bản XA LA nào nhất?

1. 2

2. Dịch lại 3

3. Blood Dragon

4. Dịch lại 4

5. Primal

6. Dịch thêm bản Nữ cho 5

7. New Dawn

8. 6

Chỉ xem được kết quả sau khi bầu chọn xong.
  1. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

1,175
    650
    113
    26/12/15
    Bạn có đọc bài không vậy?

2. fury

fury Thành viên mới

17
    1
    3
    12/8/16
    Nam
    đồng tháp
    thấy báo link tạm thời upload sau nhưng thấy nhiều bạn tải về rồi nên tò mò hỏi thôi trứ mình đang chơi dở con Borderlands 3 nghe có việt hóa nên lên đây hỏi luôn

3. longkenj

longkenj Thành viên mới

13
    1
    3
    31/7/16
    HCM
    Cảm ơn nhóm dịch thật nhiều.
    Sau 2 tiếng ngày hôm qua mình trải nghiệm bản dịch, mình có đôi chút thắc mắc như sau:
    - Bản dịch dùng những địa điểm cá nhân hóa khiến mình không biết chính xác theo bản game gốc địa điểm đó là gì? (VD bản dịch dùng Trần Duy Hưng hoặc là Tuấn Thủ Phủ?)
    - Phần dịch luôn cả Setting khiến mình bối rối vì hầu như đã quen với các thiết lập bằng tiếng Anh trong setting. Không biết có bạn nào trong đây giống mình không :S

4. darknight282

darknight282 Thành viên mới

1
    0
    1
    4/11/19
    Nam
    Dong Nai
    bản dịnh đang lỗi nên nhóm đang khắc phục rồi

5. A3A

A3A Làm dâu trăm họ Dịch Giả

144
    105
    43
    6/9/18
    Nam
    hồ gươm
    Đó là lối dịch của bọn mình, sử dụng phương pháp việt hóa để dịch tựa game vì nó khá là khó hiểu ở nhiều đoạn. Mình biết thừa các bạn chả thèm để ý tên địa danh đâu, dịch ra mới để ý thôi. Mà nghe như bạn có vẻ thích tiếng anh hơn :)) Nó là ý định của team nên bạn cứ thế mà tận hưởng thôi. Option quen tiếng anh, vậy bạn cũng nên quen dần tiếng việt đi là vừa. Nhỡ dev nó làm bản dịch chính chủ cho các bạn rồi các bạn lại kêu nó để Tiếng Anh thì hòa cả làng :))) Mà mình dịch chi tiết cả details nữa (hay chi tiết đấy nếu bạn không hiểu tiếng việt :)) ) option dễ hiểu quá còn gì nữa man. Không dịch thì bảo không có tâm, dịch rồi lại kêu không hiểu, quỳ vs thiên hạ :)))

Chỉnh sửa cuối: 4/11/19
  6. NSeven404

NSeven404 Thành viên mới

22
    5
    3
    3/9/19
    Nam
    Hà Nội
    Sau 1h trải nghiệm thấy ổn cả :V ai muốn cài pacht thì chỉnh độ phân giải màn hình thấp xuống sẽ cài được :V. Test ổn định trên bản FAR CRY 5: GOLD EDITION repack nhé mọi người. Còn sót tiếng anh nhiều điều đó không tránh khỏi. Cảm ơn nhóm dịch nhiều <3

7. Vũ Công Hậu

Vũ Công Hậu Thành viên mới

Người ta bỏ công sức, thời gian, mồ hôi ra dịch Free cho rồi, mà nhiều ông giống như vừa mới bỏ ra 60$ ra mua bản dịch hay gì mà nói chuyện kiểu đấy nhỉ.

8. Totti2911

Totti2911 Thành viên mới

17
    0
    1
    15/1/17
    Nam
    Ha Noi
    Mình cũng thấy khó hiểu cho cái này vào. Nó làm ảnh hưởng tới sự riêng tư của người dùng. Mọi người cảm giác mỗi lần khởi động máy lên, có 2 cửa sổ ko mấy thân thiện bật lên đập vào mặt, kèm tiếng Ping to nếu ai mở loa ngoài to rất khó chịu. Đành rằng nhóm dịch có bản quyền nhưng ko nên vì 1 trò chơi mà cần ép ng dùng quá đáng như thế. Một trò chơi mà ảnh hưởng tới thói quen sd máy tính có đáng không

9. matran999

matran999 Quản trị viên Thành viên BQT Dịch Giả Kỹ Thuật Viên

387
    1,401
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Để tui đính chính lại nhé, làm mọi thứ đều có lý do của tụi này. Những ai không thích hoặc bất mãn với bất kỳ vấn đề gì với bản dịch nói riêng và patch nói chung. Các bạn có quyền gỡ patch không cần giữ làm gì. Tui cũng ghi nhận về vấn đề này, và sẽ có tùy chọn trong patch khi các bác ko muốn vấn đề autoUpdate này. Ai không thích có thể không chọn tự động cài cái này.

Một trò chơi mà ảnh hưởng đến thói quen dùng máy tính của bác. Thì tốt nhất bác đừng chơi trò chơi đó làm gì.

Chỉnh sửa cuối: 4/11/19
  10. yeuchungtinh56

yeuchungtinh56 Thành viên mới

3
    0
    1
    12/8/16
    Nam
    Bac Lieu
    Chán nhất mấy thể loại xài free mà đòi hỏi này nọ nọ kia. Tốt nhất là vào và đọc hết bài hướng dẫn và những lời tâm huyết của tác giả rồi hay dowload bản Việt Hóa về. Chứ đừng hấp tấp vào dowload xong gặp lỗi lại hỏi này hỏi kia xong ý kiến. Có tiếng việt để trải nghiệm là tốt lắm rồi, bản covert thôi cũng đã sung sướng rồi chứ đừng nói dịch hoàn chỉnh như thế này. Đây là tâm huyết của người ta và mình không đóng góp gì thì hãy chơi cho xứng đáng, không thích thì có thể gỡ path. Thân ái và dí d*** vào các thể loại trên.

11. Vũ Công Hậu

Vũ Công Hậu Thành viên mới

Vừa xài c***k vừa xài việt hóa chùa mà mở mồm ra bất mãn này bất tiện cái kia, má nó đọc mà tức á .

12. Totti2911

Totti2911 Thành viên mới

17
    0
    1
    15/1/17
    Nam
    Ha Noi
    Bạn nói đúng. Tốt nhất vì một trò chơi mà ảnh hưởng tới thói quen sd máy tính thì nên gỡ. Cảm ơn b.

13. matran999

387
    1,401
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Cập nhật patch cài mới 1.1

14. Totti2911

Totti2911 Thành viên mới

17
    0
    1
    15/1/17
    Nam
    Ha Noi
    Đây là những ý kiến thấp học sẵn sàng làm nô lệ phục tùng cho ông chủ nếu đc trả lương cao bất chấp các đk

15. Trung

Trung Thành viên mới

5
    3
    3
    24/12/15
    Nam
    Vừa choi liền 5 tiếng đồng hồ. Cảm thấy bản dịch rất ư là chuẩn. Được chơi game hay mà lại có tiếng việt cảm giác thật là sướng. Rất cảm ơn nhóm dịch. Chúc các bạn sức khỏe và thành công hơn nữa!!

16. Ha Nam

Ha Nam Thành viên mới

4
    0
    1
    15/4/18
    Nam
    cao bang
    [​IMG] mình có cài VH trên bản c***k cũ nhưng k thành công và bị lỗi như thế này. mặc dù đã xóa hẳn game đi nhưng mỗi lần mở máy ra nó lại hiện. ai biết sao fix k ạ

17. matran999

387
    1,401
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Kiếm bản mới đi bạn. Bản c.rack chỉ hỗ trợ những bản mới thôi. Với lại có patch mới rồi. Bác dùng patch đó xem.

18. vipqu

vipqu Thành viên mới

12
    4
    3
    25/1/16
    Nam
    Cao Bằng
    sever lỖI hay sao vẬy bÁc? mÌnh cÀi bỊ lỖI autoit Error

19. matran999

387
    1,401
    93
    29/12/15
    Nam
    TPHCM
    Patch mới hả

20. Ha Nam

Ha Nam Thành viên mới

4
    0
    1
    15/4/18
    Nam
    cao bang
    mình cũng tính đợi sale mua bản quyền. mà nọ lỡ cài k thành công mà bị lỗi này cứ mỗi lần mở máy lên nó lại hiện. mà mình xóa hẳn cái game đi nó vẫn hiện. kb có cách nào fix k