HOÀN THÀNH FAR CRY 5 / XA LA 5 VIỆT NGỮ

4.00 star(s) 3 Votes
Sidebar Sidebar

Sau bản 5, các bợn thích team xào phiên bản XA LA nào nhất?

• 2

• Dịch lại 3

• Blood Dragon

• Dịch lại 4

• Primal

• Dịch thêm bản Nữ cho 5

• New Dawn

• 6

Chỉ xem được kết quả sau khi bầu chọn xong.

Ken Shin

Thành viên mới
25/12/15
13
4
3
31
ko chạy dc file batch, khi chạy báo lỗi Autolt error, Line 0
mình xài game bản quyền

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
382
1,473
93
31
TPHCM
devs.forumvi.com
Tôi chỉ nêu ý kiến ra thôi, chú thích thì cứ thêm vào nhưng tôi vẫn giữ chính kiến của tôi !
Việc chú nói ko thích thì đừng xài patch là tôi hiểu chú rồi ! Tui cũng chả nói nặng nhẹ gì chú mà chú nói vậy ! :go:
---------------
Khi tôi cài thì cái bảng cài ko hiển thị hoàn toàn giống y chang ở #30.
Vậy chú nói xem tui chọn gì để ko chạy khi khởi động
Đừng nói gỡ khởi động là gỡ patch VH nha ! rofl~~rofl~~
Thứ 1, viết patch tương thích tất cả các máy, nói dễ hơn làm.
Thứ 2, cái thái độ của bác tui ko thích nên chả cần bác hiểu hay gì.
Thứ 3, tui làm gì cũng đều có đồ gỡ. Ko thích đừng cài, lờ cài thì gỡ.
Thứ 4, khi khởi động nó hiện lên, bác ko thích thì cứ gỡ ra vậy thôi mắc gì phải than vãn chi.

copruri

Thành viên cấp 1
22/7/16
25
41
13
Tp.HCM
Sao em patch xong vào game k chạy nữa vậy các bác
Đính chính lại là: Đã chạy được ngon lành, tuy nhiên trong game vẫn còn một số đoạn hội thoại chưa dịch (chắc bị sót), chủ yếu ở cái đoạn nói nói với bọn dân làng để hiện ra nhiệm vụ.
À do nhiều quá rà không hết ấy bác :)))

• Like
Reactions: thanhphuongvip

huynhminh1706

Thành viên cấp 1
25/12/15
46
13
8
29
đã copy vào chỗ cài game, thử tất cả vị trí vẫn báo lỗi. Nên check lại kỹ thuật nhé thớt. đảm bảo có vấn đề với ae xài bản quyền

Ken Shin

Thành viên mới
25/12/15
13
4
3
31
đã copy vào chỗ cài game, thử tất cả vị trí vẫn báo lỗi. Nên check lại kỹ thuật nhé thớt. đảm bảo có vấn đề với ae xài bản quyền
bị lỗi giống mình à bạn?
mình cứ báo cái lỗi Autolt error, Line 0

• Like
Reactions: huynhminh1706

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
382
1,473
93
31
TPHCM
devs.forumvi.com
Tui đã test trên game bản quyền rồi mới tung patch. Bản quyền dùng patch này bình thường. Bác cài lỗi có thể do chép patch sai và lỗi gì đó. Nhưng vẫn ghi nhận patch giờ khá bất cập. Tui sẽ update lại sau.

Ken Shin

Thành viên mới
25/12/15
13
4
3
31
Tui đã test trên game bản quyền rồi mới tung patch. Bản quyền dùng patch này bình thường. Bác cài lỗi có thể do chép patch sai và lỗi gì đó. Nhưng vẫn ghi nhận patch giờ khá bất cập. Tui sẽ update lại sau.
thanks! chờ bản patch sau vậy

KaitoChan

Thành viên cấp 1
26/12/15
50
5
8
31
Thứ 1, viết patch tương thích tất cả các máy, nói dễ hơn làm.
Thứ 2, cái thái độ của bác tui ko thích nên chả cần bác hiểu hay gì.
Thứ 3, tui làm gì cũng đều có đồ gỡ. Ko thích đừng cài, lờ cài thì gỡ.
Thứ 4, khi khởi động nó hiện lên, bác ko thích thì cứ gỡ ra vậy thôi mắc gì phải than vãn chi.
1/ Tôi nghĩ ko chỉ có mỗi máy tôi với #30 bị đâu mà hầu như máy nào cũng vậy <== để hiểu đúng câu này thì phải thay máy thành OS (Windows) mới đúng vì chú viết code autoit với chạy trên nền WIN, mà WIN thì từ 1 lò ra cả. Cái sai ở đây là chú để code chỉ đúng với độ phân giải trên máy của chú đấy !
2/ Tôi chả nói nặng nhẹ gì chú mà chú lại nói vậy ???
3/ Tôi nhiều lần cài patch của chú rồi, cài thì được gỡ ra ko được nhé !??? Xem lại đi <== như bản FC4
4/ Tôi ko có nói là ko thích bản dịch này
Và ý cuối là tui ko than thở gì ở đây cả. Chỉ là nêu ý kiến ra mà thôi, chú cứ nói tui than thở rồi thành kiến với cái ý kiến đó của tôi
Tôi nêu ý kiến ra chỉ vậy thôi, chứ ko yêu cầu chú thay đổi bản patch này. Thôi ko đôi co với chú nữa ! :sweat:, đã có thành kiến rồi nói gì cũng vậy !

P/s: Từ đấu tới cuối tôi không hề ghi là ko thích bản VH này, còn chú đây thì ngược lại <== Chắc là chú đang than thở nhỉ !?? rofl~~rofl~~

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
382
1,473
93
31
TPHCM
devs.forumvi.com
1/ Tôi nghĩ ko chỉ có mỗi máy tôi với #30 bị đâu mà hầu như máy nào cũng vậy <== để hiểu đúng câu này thì phải thay máy thành OS (Windows) mới đúng vì chú viết code autoit với chạy trên nền WIN, mà WIN thì từ 1 lò ra cả. Cái sai ở đây là chú để code chỉ đúng với độ phân giải trên máy của chú đấy !
2/ Tôi chả nói nặng nhẹ gì chú mà chú lại nói vậy ???
3/ Tôi nhiều lần cài patch của chú rồi, cài thì được gỡ ra ko được nhé !??? Xem lại đi <== như bản FC4
4/ Tôi ko có nói là ko thích bản dịch này
Và ý cuối là tui ko than thở gì ở đây cả. Chỉ là nêu ý kiến ra mà thôi, chú cứ nói tui than thở rồi thành kiến với cái ý kiến đó của tôi
Tôi nêu ý kiến ra chỉ vậy thôi, chứ ko yêu cầu chú thay đổi bản patch này. Thôi ko đôi co với chú nữa ! :sweat:, đã có thành kiến rồi nói gì cũng vậy !

P/s: Từ đấu tới cuối tôi không hề ghi là ko thích bản VH này, còn chú đây thì ngược lại <== Chắc là chú đang than thở nhỉ !?? rofl~~rofl~~
Chấm dứt ở đây được rồi, ko đồng quan điểm nói đến tối cũng chả hết lời. Chốt lại 1 câu tui cóc quan tâm bác nghĩ hay làm gì.

GAMING-AMD

Thành viên mới
20/8/16
22
2
3
31
Thanh Hóa
bác nên xem lại bản patch đi,em dùng bản quyền qua uplay,cài lỗi giống như nhiều bác ở trên xác nhận.trước giờ cài bản vh chỉ cần chép patch vào thư mục game rồi cài bt là chơi đc.cảm ơn

copruri

Thành viên cấp 1
22/7/16
25
41
13
Tp.HCM
bác nên xem lại bản patch đi,em dùng bản quyền qua uplay,cài lỗi giống như nhiều bác ở trên xác nhận.trước giờ cài bản vh chỉ cần chép patch vào thư mục game rồi cài bt là chơi đc.cảm ơn
Tạm gỡ để update rồi nha bạn

wangteoteo

Thành viên mới
25/2/16
16
1
1
36
ho chi minh
đã chơi ok thank nhóm dịch rất nhiều, cho mình hỏi một vấn đề là khi vô game thấy trong phần cài đặt chổ đồ hoạ thấy thông báo là vram của game vượt quá vram của pc mình, nó hiện màu đỏ, có sao không mọi người. thank

longnovo

Thành viên mới
9/1/19
14
1
1
30
kiên giang
mình cài game rồi, giờ muốn cài thành tiếng việt, bác nào làm được hướng dẫn mình với, mình không rành cho lắm!!!!!!

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
173
165
43
USA
đã chơi ok thank nhóm dịch rất nhiều, cho mình hỏi một vấn đề là khi vô game thấy trong phần cài đặt chổ đồ hoạ thấy thông báo là vram của game vượt quá vram của pc mình, nó hiện màu đỏ, có sao không mọi người. thank

thì card đuối và cháy. Giảm cấu hình xuống. 1050 mà chơi 21:9 thế này, còn chơi high nữa thì bay cả giàn chứ chả đùa :))

fury

Thành viên cấp 1
12/8/16
32
5
8
đồng tháp
cho mình xin link patch zoi đợi bàn việt hoa lâu rồi nghỉ chơi far cry 5 để đợi bản việt hóa giờ không có link là sau

caipen

Thành viên mới
7/1/18
8
2
3
40
Vietnam
Mình cài bảng mới nhất c***k Far Cry 5 Dead Living Zombies nhưng tới chỗ chọn nam nữ bấm xác nhận thì nó lại dis ra :( , ai có file c***k thôi thì cho mình xin với , mình dùng bảng c***k của CODEX

Chỉnh sửa cuối:
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay