matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Do thư mục
Mình chơi Far Cry 3 bản quyền
Mà cứ cài file việt hóa là nó báo lỗi, ko cho phép cài đặt
Bạn nào chỉ giúp với, đã tắt Windows dfen. Mình sài win 10
Trước tiên hãy xác định, bạn chép patch vào đúng thư mục chưa, nếu chưa đúng sẽ không cài được đâu.

Nếu chép đúng thư mục, nhưng khi cài báo lỗi và ko có việt hóa, rất có thể là do thư mục steam của bạn nằm ở Ổ C, và khi có thao tác, xóa + chỉnh sửa đều sẽ ko được phép khi quyền hạn chưa được cấp.

Khắc phục, lấy lại quyền hạn chỉnh sửa trên thư mục đó, tham khảo ở đây:
http://thuthuat.taimienphi.vn/cach-...ders-thu-muc-tren-may-tinh-laptop-23872n.aspx

Sau đó chạy patch lại là dc.

Hoặc chuyển thư mục steam ra ổ đĩa khác, nói chung là nhiều cách làm.

ndql.ndql

Thành viên mới
10/8/19
2
0
1
26
TpHCM
cho mình hỏi với, mình vào chơi rồi, nhưng khi làm xong nhiệm vụ ban đầu game là săn thú, sau khi chế tạo xong thì bị mắc kẹt ở phần Skill, k thể thoát ra được, mình đã thử tất cả các phím

Nguyễn Văn Lâm

Thành viên mới
6/9/16
2
0
1
28
hà Nội
mọi ng ơi mình cài bt chạy file việt hóa thì nó hiện lên load xong thì nó tự tắt ko vào được game, còn vào file game thì bị cannot proceed because FC3.dll ai chỉ mình cách fix với

Bee Suzuki

Thành viên cấp 1
16/2/16
101
23
18
26
Thành phố Huế
cho mình hỏi với, mình vào chơi rồi, nhưng khi làm xong nhiệm vụ ban đầu game là săn thú, sau khi chế tạo xong thì bị mắc kẹt ở phần Skill, k thể thoát ra được, mình đã thử tất cả các phím
Ông phải nâng 1 skill để tiếp tục chơi nhá

CazGep

Thành viên mới
26/6/17
7
1
3
HANOI
Mình đang dùng bản FC3 trên Uplay.
Tuy nhiên khi tải file patch 1.3 về thì window defender xóa file mất.
Mình hỏi chút là có files dịch riêng (kiểu file localization) để mình paste vào thư mục cài đặt, thay vì chạy qua patch ko bạn matran999?

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Mình đang dùng bản FC3 trên Uplay.
Tuy nhiên khi tải file patch 1.3 về thì window defender xóa file mất.
Mình hỏi chút là có files dịch riêng (kiểu file localization) để mình paste vào thư mục cài đặt, thay vì chạy qua patch ko bạn matran999?
Không bác, tắt defender để cài hoặc thôi. Mình không thích share source gốc ra.

Hoàng Nam Nguyễn

Thành viên mới
5/9/19
1
0
1
34
lafayette , LA
Có ai cho mình hỏi là vấn đề về giọng Nga ... mình download và bỏ vào folder Bin của game khởi động và chạy chọn English rồi mà vô vẫn nói giọng Nga ... thanks
P/s : với cho hỏi hình thức donate cho page ... thanks

le_na

Thành viên mới
14/7/16
6
1
3
35
Hồ Chí Minh
Mình copy FarCry3VietnamesePatchV1.3 vào chỗ cài đặt (C:\Program Files (x86)\Ubisoft\FarCry 3\bin) sau đó nhấp đúp mà không thấy hiện bảng cài đặt việt hóa. File FarCry3VietnamesePatchV1.3 để ở ổ đĩa khác thì bật lên được nhưng nó không cho cài vì không đúng đường dẫn. Không biết mình bị vậy là lỗi gì & cách khắc phục thế nào. Xin cám ơn

ptx1987

Thành viên mới
2/9/20
5
0
1
36
tphcm
Game đang được nhận miễn phí đó mọi người, hướng dẫn nhận game = điện thoại.

BlowAway

Thành viên mới
22/9/20
1
0
1
18
Bắc Ninh
cho mình hỏi là giờ mình có far cry 3 bản quyền trên uplay, tải việt hóa về thì nó hiện:' windows cannot find 'chrome.exe' thì fix sao ạ?

ItsMasami

Thành viên mới
4/10/20
1
1
3
28
Hanoi
Sr thớt lâu quá đào mộ lại,
Mình cài FC từ UPlay, đã để file patch vào folder game và patch thành công nhưng vào game vẫn ko có Việt hoá, không biết bác có thể hướng dẫn em đc ko? Cám ơn bác và team vì bản dịch

• Like
Reactions: feelgood309
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%