HOÀN THÀNH Don't Knock Twice - Đừng Gõ Cửa Hai Lần

Pado

Flawless Panda
Dịch Giả
19/12/18
7
38
13
TP HCM
Don't Knock Twice
Đừng Gõ Cửa Hai Lần

Hệ máy: PC
Hãng phát triển: Wales Interactive
Nhà phát hành: Wales Interactive
Thể loại: Kinh Dị, Phiêu Lưu, Indie, Giải Đố
Ngày phát hành: 06.09.2017
Bản Việt hóa: 27.10.2019

I. Giới thiệu:

Bạn vào vai một người mẹ mang trong mình mặc cảm tội lỗi phải khám phá ra sự thật đáng sợ đằng sau một truyền thuyết thành thị về một phù thủy quỷ dữ, đầy thù hận đi giải cứu đứa con gái bị mình ghẻ lạnh trong quá khứ. Hãy khám phá ngôi nhà rộng lớn và tương tác với hầu hết mọi đồ vật bạn nhìn thấy để tìm và cứu con gái bạn. Bạn sẽ được khám phá mọi chiều sâu của trang viên, tìm kiếm những manh mối ẩn giấu và sử dụng vật phẩm để chiến đấu hoặc thoát khỏi nỗi kinh hoàng bao quanh bạn. Trò chơi được phát triển từ bộ phim kinh dị cùng tên vào năm 2017, Don't Knock Twice, với sự tham gia của diễn viên Katee Sackhoff (Battlestar Galactica).

"Tiếng gõ thứ nhất để đánh thức bà ta khỏi giường, tiếng thứ hai là để đưa bà ta quay về cõi chết."

II. Trailer game:

III. Mua Game:

IV. Một vài hình ảnh trong game:

V. Nhóm Dịch:

Biên Dịch: Pá Đồ
Hậu Cần: merlin7vv4

Testers: Hai Bé Nêu Trên

Dự án được lên ý tưởng và thực hiện với tốc độ của đội hỏa tiễn R.
Với kỹ năng hack speed của Póa Đòa và kỹ năng làm đâu lỗi đó của merlin7vv4 nên bị delay mấy ngày :v, nhóm chúng mình xin hân hạnh mang đến cho các bạn một món ăn tinh thần nhẹ nhàng dễ thương vào dịp lễ Halloween 2019 này nhé.

Chỗ Pá Đồ dịch mấy cục đá nguyên tố nghe hơi dân dã vì game này theo phong cách châu Âu nha. Cũng muốn dịch Hán Việt lắm nhưng sau khi dịch xong lại có màu game kiếm hiệp quá nên quyết định dùng từ "Đá". Các bạn nào đọc thấy ứa gan gì đó thì cố gắng tém tém và thông cảm giúp mình. Xì-tai con bé nó vậy á!

VI. Patch Tiếng Việt:
62.7MB
Vì font gốc khá nhỏ và hơi mờ nên mình đã thay bằng font của

Hy vọng là các bạn sẽ thích và tiếp tục ủng hộ chúng mình trong những dịch phẩm sắp tới nha!!!

Last edited by a moderator:

huydaica15

Tâm Huyết Viên
11/8/16
57
15
8
32
Đà lạt
Yên PaDo Vê Lờ , mình làm fan của dòng game kinh dị! Trước giờ chưa từng bỏ xót bất cứ sản phẩm nào của Bác PaDo! Săp tới có Ep2 của Home Sweet Home , rất mong chờ sản phẩm tiếp theo của Pado!!

phuonggayooo

Thành viên mới
29/9/19
1
0
1
28
HCM Q7
Bị lỗi rồi cài xong suôi test chơi dc patch tv thì lại lỗi gỡ ra lại chơi dc bản plaza

merlin7vv4

Thành viên cấp 2
27/12/15
109
100
43
Trái Đất

thwcjtees

Thành viên cấp 1
10/1/16
32
8
8
39
mình tải về xong. copy vào thư mục chứa game. bấm cài đặt ok không thấy báo lỗi gì.
tại sao vẫn là tiếng anh nhỉ?
ps: vào phần language cũng không thấy hiện tiếng việt để chỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

merlin7vv4

Thành viên cấp 2
27/12/15
109
100
43
Trái Đất
Link tải game đâu anh em ơi?
mình tải về xong. copy vào thư mục chứa game. bấm cài đặt ok không thấy báo lỗi gì.
tại sao vẫn là tiếng anh nhỉ?
ps: vào phần language cũng không thấy hiện tiếng việt để chỉnh.
Bạn tải bản mới nhất 9/9 nha còn không thì mua game giùm mình chứ nhóm không cung cấp bản lậu nữa.

luuhoangkiem

12studio.vn
13/10/16
10
4
3
29
Saigon
www.facebook.com
Thớt ơi cho mình hỏi khi copy patch vào folder game của Steam (mình mua game trên Steam) thì chạy patch gặp phải lỗi như thế này (lỗi AutoIt):

Mong được thớt và kỹ thuật giúp đỡ.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay