HOÀN THÀNH Divinity Original Sin 2 Việt Ngữ

5.00 star(s) 14 Votes
Sidebar Sidebar

TonyPham1410

Thành viên cấp 1
31/1/21
47
86
18
31
Hà Nội
Bạn à mình chơi switch củng bị lổi tương tự ! Cả vài người nữa củng bị ! Mua thì dc nhưng bán vật phẩm hoặc sửa chữa đều ko dc :(
Có 1 cách mà thấy mấy người gặp lỗi này hay làm, đó là lúc cần bán vật phẩm thì tắt Việt ngữ đi, bán xong lại mở lên đó bạn.

Ericlll3oy

Thành viên mới
5/9/16
4
0
1
27
Cần thơ
Có 1 cách mà thấy mấy người gặp lỗi này hay làm, đó là lúc cần bán vật phẩm thì tắt Việt ngữ đi, bán xong lại mở lên đó bạn.
Mình biết cáuc này nhưng này thì hơi bất tiện :( với cho mình hỏi là bên mình có dự định fix lại ko bạn ?

Ericlll3oy

Thành viên mới
5/9/16
4
0
1
27
Cần thơ
Link vh ps4 1gb mấy mình tải có 15 20kb à mà ko biết đăng kí mua gói ntn :( có bạn nào có link khác cho mình xin với tks ạ

dellusa

Thành viên mới
26/12/15
24
3
3
Có back port cho 5.05 không bác
bạn cài VH nó chính là backport 5.05 luôn
Ps4 mình fw 5.05 cài lần lượt :
1 . Base game code
2 . Update 1.09 ( cài không không chạy được game ) đi tiếp bước 3
3 . Việt hóa xong 5.05 chạy ngon lành

Base
Update 1.09
Việt hóa 1.0

Chỉnh sửa cuối:

tdung1986

Thành viên mới
28/3/21
1
0
1
34
hn
Mình biết cáuc này nhưng này thì hơi bất tiện :( với cho mình hỏi là bên mình có dự định fix lại ko bạn ?
xác nhận là mình cũng bị bản switch lỗi không bán được đồ nhé

TonyPham1410

Thành viên cấp 1
31/1/21
47
86
18
31
Hà Nội
xác nhận là mình cũng bị bản switch lỗi không bán được đồ nhé
Thông báo đã có bản Fix lỗi không bán được vật phẩm trên hệ máy Switch các bạn nhé.
Trên đây Admin Game Tiếng Việt chưa update nên mọi người vẫn bị thấy bản cũ.
Các bạn vào nhóm FB (link trong bài đăng) sẽ thấy bản mới đã Fix nha.

dellusa

Thành viên mới
26/12/15
24
3
3
Thông báo đã có bản Fix lỗi không bán được vật phẩm trên hệ máy Switch các bạn nhé.
Trên đây Admin Game Tiếng Việt chưa update nên mọi người vẫn bị thấy bản cũ.
Các bạn vào nhóm FB (link trong bài đăng) sẽ thấy bản mới đã Fix nha.
Lỗi bản Pc dùng tay cầm không bán đồ được không biết đã fix chưa bạn , trên nhóm Fb mình không thấy thông báo fix lỗi này

Ericlll3oy

Thành viên mới
5/9/16
4
0
1
27
Cần thơ
Lỗi bản Pc dùng tay cầm không bán đồ được không biết đã fix chưa bạn , trên nhóm Fb mình không thấy thông báo fix lỗi này
Ps4 mình mới test qua thì thấy 1 lổi là vỡ icon hiển thị trạng thái nv ở trên đầu nó ấy ! Ví dụ icon triệu hồi hay icon bii độc hay sét

web08

Thành viên cấp 1
11/1/16
45
11
8
31
Làm bao nhiêu lần, copy thật kỹ vào game vẫn ko hiện việt hóa.
Đến khi bực quá xóa 2 cái file như bạn nói vào sọt rác thì nó mới chịu hiện Việt ngữ (do mình ko xóa mà chỉ đổi tên file nhằm mục đích backup đề phòng vào game ko đc)

TonyPham1410

Thành viên cấp 1
31/1/21
47
86
18
31
Hà Nội
Làm bao nhiêu lần, copy thật kỹ vào game vẫn ko hiện việt hóa.
Đến khi bực quá xóa 2 cái file như bạn nói vào sọt rác thì nó mới chịu hiện Việt ngữ (do mình ko xóa mà chỉ đổi tên file nhằm mục đích backup đề phòng vào game ko đc)
Bạn đổi tên không có tác dụng đâu, vì máy nó đọc đuôi và đọc nội dung bên trong :v

Huỳnh Thuận Đức

Thành viên mới
5/7/16
2
1
3
30
Tùng THiện Vương
Xin lỗi nếu nhận xét làm bạn buồn,5h trải nghiệm game cảm thấy như sau,chưa dịch 100% các đoạn thoại,các đoạn thoại dịch câu từ nhiều khi không thể hiểu gì hết, cảm giác như google dịch xong quăn vào ấy,vừa đọc vừa đoán nhức cả đầu :v,nhưng bạn solo và dịch giùm như thế này thì cũng cảm ơn bạn rất nhiều :)

TonyPham1410

Thành viên cấp 1
31/1/21
47
86
18
31
Hà Nội
Xin lỗi nếu nhận xét làm bạn buồn,5h trải nghiệm game cảm thấy như sau,chưa dịch 100% các đoạn thoại,các đoạn thoại dịch câu từ nhiều khi không thể hiểu gì hết, cảm giác như google dịch xong quăn vào ấy,vừa đọc vừa đoán nhức cả đầu :v,nhưng bạn solo và dịch giùm như thế này thì cũng cảm ơn bạn rất nhiều :)
Ừ không sao đâu bạn, vì bạn chưa chơi thử bản tiếng Anh nên bạn sẽ thấy bản tiếng Việt khó hiểu.
Nếu bạn đã chơi sẽ thấy 100% văn phong trong game là văn phong cổ, tưởng tượng giống như cách nói chuyện của thời phong kiến VN phải dịch sang tiếng Anh ấy.

ulalala

Thành viên mới
7/7/16
1
0
1
32
have not

đoạn này là DLC nhóm vẫn chưa dịch tới phải 0 nhỉ, mình thấy toàn tiếng anh mà câu đọc dc câu không nên vẫn để đó chưa chui vào :=P

TonyPham1410

Thành viên cấp 1
31/1/21
47
86
18
31
Hà Nội

đoạn này là DLC nhóm vẫn chưa dịch tới phải 0 nhỉ, mình thấy toàn tiếng anh mà câu đọc dc câu không nên vẫn để đó chưa chui vào :=P
Gift Bag hiện chưa có text để dịch bạn nhé. Vừa mới tìm được text hôm qua thôi nên chưa có update. Bạn vào nhóm trên fb để nhận được update liên tục hàng tuần và được mọi người support tối đa nhé.
P/S: Tôi dịch solo bạn ạ, không có nhóm.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay