DỰ ÁN Disco Elysium Việt Hóa

meogiacay

Thành viên mới
1/1/19
4
15
3
26
tp.hcm
Cũng không biết phải bắt đầu như thế nào, thú thật là mình thậm chí còn chưa chơi hết game này nữa, nhưng mà mình nghĩ rằng nếu như những người khác đã làm được những con game thậm chí còn khó nhằn hơn con này, vậy thì tại sao mình lại không làm được nhỉ,

Giới thiệu:

Trong Disco Elysium, bạn tỉnh dậy bên trong một phòng trọ lộn xộn, chếnh choáng tới mức không nhớ nổi cái tên của mình, hoảng hốt khi nhìn vào gương mặt trong gương. Có xác một người đàn ông đang bị treo lơ lửng tại một bãi đất trống, và có vẻ công việc tìm ra kẻ thủ ác thuộc về bạn. Nhưng trước khi bắt tay vào công việc đó, bạn phải cố không tử nạn từ một cơn đau tim bộc phát bất chợt sau khi tỉnh dậy.

Nhân vật chính của Disco Elysium là một đống đổ nát di động chực chờ ngã quỵ qua mỗi bước chân, và cũng nhờ chứng mất trí nhớ mà trò chơi cho phép người chơi đo lường xem ông ta… xấu xí đến mức nào. Tuy nhiên, mọi khối đất sét đều có thể được nhào nặn thành lâu đài. Thông qua những cuộc trò chuyện, bạn sẽ tìm ra được thân thế của nhân vật chính, những gì đã xảy ra vào buổi đêm “định mệnh”, thế nhưng lựa chọn phơi bày hay chế ngự cảm xúc trước những sự tiết lộ đó đều tùy thuộc vào bạn.

Nhà sản xuất: ZA/UM
Ngày phát hành: 15/10/2019
Nền tảng: PC
Thể loại: Nhập vai, CRPG, Choice Matter....

Tiến độ làm game : Đã kiếm được file text, file UI,.....đang trong tiến trình dịch những dòng text đầu tiên, sẽ update liên tục

Hiên tại mình đang làm solo và mình hoàn toàn mù tịt về khoản kỹ thuật ( import file dịch vào game, font các kiểu), nên nếu có bạn nào hứng thú có thể lh mình qua discord : meogiacay, ib mình qua 4rum hoặc email: loveumy4@gmail.com, mình cảm ơn các bạn rất nhiều

Cảm ơn bạn Cloud bên tut Hướng dẫn đã giới thiệu tool dịch cực kì hiệu quả đến ngay cả một đứa mù công nghệ như mình cũng làm theo dễ dàng.

Hakbit

Thành viên mới
24/7/16
14
2
3
34
hanoi
Ông nào dịch được game này thì chắc eng đỉnh luôn :)).

web08

Thành viên cấp 1
11/1/16
48
15
8
34
Trời ơi bác ơi là bác, khâm phục bác quá đi mất.
Thật sự game này siêu hay nhưng phải hiểu tiếng Anh, còn ko thì chịu.
Bác đã làm thì chơi luôn bản Disco Elysium: The Final Cut đi bác.
Link này Max tốc độ nhé bác: Disco.Elysium.The.Final.Cut.v46393-GOG 16.59 GB (đây là bản mới nhất hiện tại ạ)
Đăng ký 1 account free là nó cho tải max tốc độ.

• Like
Reactions: deception1359

meogiacay

Thành viên mới
1/1/19
4
15
3
26
tp.hcm
thật sự em cảm ơn mn vì tất cả những cmt ủng hộ e, hiện tại em vẫn đang đi kiếm file hội thoại trong game, và vẫn chưa thấy bạn nào hỗ trọ kỹ thuật, em sẽ vẫn dịch như thường, và nếu ko có ai làm cùng em xin phép bỏ tiền túi ( không nhiều), để hỗ trợ kỹ thuật thêm chứ sức em có hạn quá

• Like
Reactions: donhathoang3739

Hakbit

Thành viên mới
24/7/16
14
2
3
34
hanoi
thật sự em cảm ơn mn vì tất cả những cmt ủng hộ e, hiện tại em vẫn đang đi kiếm file hội thoại trong game, và vẫn chưa thấy bạn nào hỗ trọ kỹ thuật, em sẽ vẫn dịch như thường, và nếu ko có ai làm cùng em xin phép bỏ tiền túi ( không nhiều), để hỗ trợ kỹ thuật thêm chứ sức em có hạn quá
Thử vô discord của gametiengviet hỏi xem sao bác

tungmapu

Thành viên mới
14/5/22
5
0
1
30
HCM
Kỹ thuật quả là cái khó nhằn, t cũng muốn dịch game nhưng không biết trích xuất text như nào, mò mẫm trong vô định...

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay