HOÀN THÀNH Devil May Cry 5 Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Bánh Dừa Miền Tây, 8/3/19.

Bạn có ủng hộ việc chơi Devil May Cry 5 Tiếng Việt bằng cách mua bản quyền không?

Poll closed 13/6/19.
  1. Không vì tôi muốn chơi thử trước, việc mua tính sau.

6 phiếu
    10.0%
  2. Tôi muốn chơi thử trước, nếu hay tôi chắc chắn sẽ mua bản quyền khi giảm giá vì giờ giá còn cao quá.

25 phiếu
    41.7%
  3. Rất ủng hộ, vì tựa game này đã mất 10 năm mới có hậu bản, Capcom đã không làm uổng công mọi người.

14 phiếu
    23.3%
  4. Rất ủng hộ nhóm về bản quyền và mong rằng các tựa game sau nhóm cũng sẽ làm như thế này.

15 phiếu
    25.0%
  1. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

997
    504
    93
    26/12/15
    Cái này vẫn là file cũ, vì vậy các bạn xóa bộ cài cũ đi rồi cài lại nhé. Trước khi cài patch vô game coi game hiện tiếng Anh đầy đủ chưa.

2. triviet4

triviet4 Thành viên mới

7
    3
    3
    25/5/17
    Nam
    Đồng Nai
    Ko phải mình khoe hay tự cao. Sự thật mình có kinh nghiệm cài đặt game cũng hơn 10 năm rồi, trc khi DMC 4 ra mắt nữa, trước mình còn mở tiệm làm Dịch vụ bán đĩa game + Cài đặt game cho rất nhiều người, nên ko phải mình gà quá ko cài đc patch VIỆT HÓA, lên đây làm phiền Ad đâu.

Bản VIỆT HÓA 1.0 mình đã Test tiếng việt có đầy đủ rồi giờ mới xóa để cài lên bản VIỆT HÓA 1.2 Và cũng ko phải tự nhiên sau bản VIỆT HÓA 1.2 số bạn bị lỗi ko hiển thị Menu Tiếng Việt đột xuất tăng lên như vậy. Về việc Mission 14...gì đó lỗi Sub thành tiếng Brazil là có thật, vì trc nhóm Việt hóa dựa trên tiếng Brazil, sau đó mới chuyển qua English nên việc này rất dể hiểu khi có sự lộn xộn giữa tiếng Việt và Brazil...

Bài viết trên là rất tâm huyết của 1 người muốn nhanh chóng đóng góp cho Ad sửa lỗi nhanh để mọi người cùng thưởng thức bản Việt hóa, hãy đọc kỹ dùm mình Ad nhé, lỗi là có thật. Ad test trên bản quyền có thể ko lỗi, xin hãy test trên bản Bim Bim, đa số mọi người dùng Bim Bim của Sam2k8 (Có File Setting game là steam_emu.ini) và LND (Chưa rõ File Setting game vì mình chưa tải)...

Mình nghĩ Ad nên có 1 thông báo cho mọi người là đang sửa lỗi cho tới khi có bản Fix chứ thấy mọi người đang hoang mang lắm và liên tục down nhiều bản khác nhau về thử, rất mất công...

Nếu cần mình có thể Teamview cho Ad xem lun. Bản game gốc đã cài đặt, chưa Bim Bim, chưa Patch Việt hóa mình còn nguyên trong máy, Ad Teamview rồi tự tay patch, tận mắt xem cái lỗi mình nói trên lun...

Bổ sung là patch lại VIỆT HÓA v1.0 và sửa File team_emu.ini có Language=brazilian thì Menu có tiếng việt OK, ko bị lỗi phần Tùy chỉnh (Settings) sang tiếng Brazil. - Còn việc Mission 14 đoạn phim đầu màn thì có Sub việt, khi vào chơi thì toàn hiện Sub Brazil, bản VIỆT HÓA v1.0 và 1.2 đều bị

>>> Khi Fix đc lỗi rồi hãy xóa hết các bài viết này của mình đi nhé

Chỉnh sửa cuối: 19/4/19
    Bánh Dừa Miền Tây thích bài này.
  3. Bánh Dừa Miền Tây

997
    504
    93
    26/12/15
    Giờ cũng trễ rồi. Qua đây mọi người chắc cũng thông cảm vì sao các nhóm dần không thể hỗ trợ đầy đủ cho người dùng bim bim. Nhiều lỗi không liên quan tới bản patch khiến mọi thứ trở nên rối ren. Patch mới build từ file goc chưa chỉnh sửa hay thế nội dung nên mình nghĩ khó có chuyện lẫn lộn trừ lỗi do mình thôi. Có gì mai ta tính tiếp nhé.

triviet4 thích bài này.
  4. honma858

honma858 Thành viên mới

18
    0
    1
    25/12/15
    Nam
    xóa đi cài lại vẫn ko được ad à. hix

5. NateRiver

NateRiver Thành viên mới

7
    3
    3
    25/12/15
    Nam
    all: mình cài patch 1.2 mới nhất sử dụng hoàn toàn bình thường rồi, ai bị lỗi menu tiếng anh thì vào file valve đổi language thành english, file steam emu cũng english, đổi thành english xong hết thì cài patch lại, vào game phần cài đặt ngôn ngữ đổi phụ đề sang tiếng anh là xong nhé

killer1069 thích bài này.
  6. leont1308

leont1308 Thành viên mới

3
    0
    1
    24/1/16
    Nam
    Hà Nội
    vh cả menu cả game rất ok nhưng có bác nào bị đoạn cuối sau khi đánh xong rồi xong đoạn cutscene lúc nico đỗ lại để nero xuống dọn quái thì bị crash ko ạ :D cứ bị vậy hoài làm ko phá đảo dc ko biết có gì mới ko nữa :D hoặc ai qua r có save phá đảo r cho e xin cop vào thử với ạ :D

7. killer1069

killer1069 Thành viên mới

11
    0
    1
    20/4/19
    Nam
    hà nội
    file valve là file nào bác chỉ rõ dc k bác

8. Bánh Dừa Miền Tây

997
    504
    93
    26/12/15
    @triviet4 bạn nào đang online thì mình teamview nhé.

9. pham giang

pham giang Thành viên mới

3
    0
    1
    30/3/19
    tphcm
    file valve ở đâu bạn

10. caube4mat

caube4mat Thành viên mới

3
    1
    3
    20/4/19
    Nam
    Hồ Chí Minh
    có 1 lỗi hơi nghiêm trọng, đó là việt hóa nhầm phím khiến 1 skill bị hướng dẫn sai cách
    mình vừa khám phá ra là chiêu Slipstream của Dante, theo bản gốc sẽ là <press SHIFT + LS back to forward + right mouse button> nhưng trong bản Việt hóa lại là <nhấn SHIFT + gạt LS lùi rồi tới + chuột giữa> triển mãi ko đc lên youtube mới thấy sai, mong nhóm dịch cải thiện sớm ạ

11. triviet4

triviet4 Thành viên mới

7
    3
    3
    25/5/17
    Nam
    Đồng Nai
    Có Ad nào rảnh thì Teamview dùm mình nhé.
    Đã cài sẵn, để sẵn patch Việt Hóa

12. NateRiver

NateRiver Thành viên mới

7
    3
    3
    25/12/15
    Nam
    file ở dưới cùng đây nhé

Chơi hết game mới biết patch mới bị bug crash game ở đoạn credit khi nero vừa đánh quái, màn hình vừa hiện credit game rồi ad, mình test thử xóa bản việt hóa đi thì lại bình thường đến hết đoạn dante và vergil đánh quái mà ko vấn đề gì nên đây đúng là bug của patch rồi

13. triviet4

triviet4 Thành viên mới

7
    3
    3
    25/5/17
    Nam
    Đồng Nai
    @NateRiver Source game bạn chơi là bản quyền hay down ở web nào thế. Bản quyền ko bị lỗi Menu thì phải

Chỉnh sửa cuối: 20/4/19
  14. nghiacongvn

nghiacongvn Thành viên mới

5
    0
    1
    2/12/18
    Nam
    LS
    Mới đầu vào game, dùng trainer "tẩm quất" thằng trùm, xong win luôn game chứ rofl~~

15. Bánh Dừa Miền Tây

997
    504
    93
    26/12/15
    All: đã có cập nhật mới 1.21 fix bug. Ai đã tải patch cũ rồi thì tải lại nha. Chúc mọi người chơi game vui vẻ.

16. duylenls01

duylenls01 Thành viên mới

5
    1
    3
    14/1/19
    Nam
    Dong dang
    ban oi minh cap nhat ban 2.21 nay bh menu thi` sang tieng viet roi` nhung sub thi` lai bi loi tieng bo dao nha

17. Bánh Dừa Miền Tây

997
    504
    93
    26/12/15
    Chuyển ngôn ngữ về tiếng anh hết là ok bạn nha.

18. duylenls01

duylenls01 Thành viên mới

5
    1
    3
    14/1/19
    Nam
    Dong dang
    a` duoc roi ban a`. chi can vao game chinh ngon ngu sang tieng anh la duoc. cam on ban nhe. dung ngon roi ban a`

19. Alex Lurtho

Alex Lurtho Thành viên mới

10
    1
    3
    2/8/18
    Nam
    Đồng Nai
    Số nhọ vl . Cài bản thứ 3 r . Giờ cải bản sam2k8 nghe bảo dc thì vừa vao game văng mẹ luôn . Chắc có lẽ là do ngiệp r =))