HOÀN THÀNH [Android] Witch Spring 4 Việt Ngữ AfterStory | Update Android11

4.20 star(s) 6 Votes
Sidebar Sidebar

Taiyoshin

Sống mãi cùng ước mơ
Dịch Giả
30/10/16
183
162
43
TPHCM

Witch Spring 4 Việt Ngữ
Đôi lời muốn nói: Đây là bản dịch mình góp nhiều công sức nhất từ trước đến nay, mình không muốn phạm lại sai lầm ở bản 2 nên mình đã bỏ rất nhiều tâm huyết để dịch phần 4 này. Và mình đảm bảo đây sẽ là bản dịch hay nhất suốt 3 phần game mà mình đã dịch.
SeriesWitch Spring
Phát triểnKiwiWalks
Ra mắt bản dịch15 Tháng 3 Năm 2020
Hệ máyAndroid/IOS
Những người thực hiệnTaiyoshin, Nyaruko, 8man, Cin, Hai Tran, Vũ
TesterPhuoc Huynh, Hiển Phạm, Tiễn Ca, Trọng Trân, Dương Trần...
Hỗ Trợ Kĩ ThuậtCloud

• Giới thiệu : Là phần game thứ 4 của loạt game WitchSpring. Giờ đây phiên bản này đã được nâng cấp đồ họa đến mức bạn sẽ lầm tưởng đây là một tựa game trên Nintendo Switch, âm thanh của game đã được trau chuốt kĩ lưỡng, từng bản nhạc thay đổi theo khu vực sẽ khiến bạn còn nhớ dài sau khi hoàn thành trò chơi. Tại phần này bạn sẽ theo chân Moccamori, sau khi chứng kiến cha mẹ mất đi ngay trước mắt mình, cô quyết định sẽ ban cho mọi người cuộc sống vĩnh cửu để không còn ai phải chịu đau đớn, liệu quyết định này là đúng hay sai? Các bạn hãy chơi qua để đưa ra quyết định của chính mình.
  • Cấu hình : Đa số các máy hiện nay đều chơi được, nhưng nếu bạn muốn xem cấu hình tối thiểu thì hãy xem qua bên dưới.
    SNAPDRAGON thế hệ thứ 4 trở lên
    ANDROID 4.0 trở lên
    RAM : 2GB
    BỘ NHỚ : 2GB
    APPLE A6 TRỞ LÊN
    IOS 10. TRỞ LÊN
    RAM 2GB
    BỘ NHỚ : 2GB
  • Hình ảnh bản Việt Ngữ

• TRAILER VIỆT NGỮ
  • Bộ cài game : Trước khi đến với phần cài đặt game thì mong bạn hãy mua game để ủng hộ nhà sản xuất.
    Android Gốc
  • Hiện giờ bản Việt Ngữ chỉ có trên Android, bản IOS sẽ không còn được hỗ trợ, mong các bạn thông cảm.
    Việt Ngữ Android
    (Kèm theo Paralell Space)
  • Phiên bản mới nhất, link ở phía dưới.
    Google Drive | 2.7 DLC Android11 + 10 (OBB, APK)
    One Drive | 2.7 DLC Android11 + 10 (OBB, APK)
    Filespw | 2.5 DLC Android10 trở xuống
  • Hướng dẫn cài đặt cho ANDROID11 :
    |
    Cách cài Apk + Obb
    [*]Bước 1 : Lên Chplay tải Vmos Pro
    Bước 2 : Vào trong Vmos cấp quyền Google = Vmsetting, có cái gì cứ cấp hết
    Bước 3 : Vào Chplay trong Vmos tải Parallel Space và 64bit Paralell Space
    Bước 4 : Ở ngoài màn hình chính Vmos, vuốt lên để mở kho ứng dụng và truy cập vào File Transfer và bấm dấu tích Ws4 chuyển app qua Vmos. Hoặc tải WS4 bên trong Vmos
    Bước 5 : Mở Paralell ấn vào ô [+], truy cập vào Ws4 và chơi

Thêm: Nếu như vô game màn hình đen, bạn hãy chuyển luôn cả file obb từ máy chính qua Vmos.

Lưu ý : SAU KHI XONG GAME ĐỪNG XÓA VMOS PARALELL VÀ GAME VÌ TOÀN BỘ SAVE ĐỀU NẰM TRONG PARALELL SPACE + GAME!

[*]Hướng dẫn cập nhật : Tải bộ cài mới về, cài đè apk và obb.
Video hướng dẫn Android 10:
Video hướng dẫn Android 11:
  • Một số lỗi thường gặp phải :
    1. Bị màn hình đen sau khi chơi đoạn đầu
    Cách sửa : Do bạn không chạy game thông qua Paralell Space
    2. Bỗng nhiên bị crash
    Cách sửa : Do máy bạn nóng quá hoặc không chịu nổi game, cứ để nó 5 phút bình yên là sẽ vô lại được
    3. Bị màn hình đen khi vào game
    Cách sửa : Do bạn chép thư mục com.kiwiwalks sai vị trí, bạn hãy xem lại xem bạn có chép nhầm vào thẻ SD hay không
    Sẽ cập nhật thêm...
    4. Bị mất file save. Nguyên nhân là do các bạn đã xoá game hoặc paralell space, muốn chơi tiếp thì chỉ còn cách lấy save từ những người đã chơi trước, và máy bạn đã root.
  • Ngoài ra, mình cũng có soạn cho các bạn các danh sách sự kiện trong game, dành cho những bạn không biết tiếng anh tra trên wiki. Tổng hợp hơn 20 sự kiện chính trong game và sự kiện DLC 2.5.
    Có 3 file txt, .doc:-@word) hoặc rtf, bạn tải file nào cũng được
    1Main.txt - rtf
    2DLC..doc:-@word) -
  • Mọi thắc mắc, đóng góp lỗi, hoặc donate <(") hãy bình luận bên dưới hoặc nhắn trực tiếp cho mình
  • Bản IOS do phải jailbreak mới có thể cài được, và phần kĩ thuật bên IOS mình cũng không rành nên mình đành phải bỏ đi bản IOS, trong tương lai, nếu kĩ thuật của mình tốt hơn thì mình sẽ hỗ trợ lại bản IOS.
    - Nếu bạn thấy bản dịch chất lượng, hãy dành chút thời gian đăng nhập vào diễn đàn và vote 5 sao cho nhóm nhé, đó là động lực lớn cho chúng mình tiếp tục ra mắt các bản dịch hay hơn cả bản dịch này.
    Chúng mình cũng có fanpage tên
    T.I.Y Team, ai muốn ủng hộ nhóm mình hãy theo dõi nha.
  • Cảm ơn tất cả các bạn từ team AowVN đã giúp mình test bản dịch này.
    -----------------------------------------------------------------------
  • Các dự án khác của nhóm :
    Witch Spring 3
    Witch Spring 2
    Game DevTycoon
    Gta San Andreas

Ender Lilies : Quietus of The Knights

Chỉnh sửa cuối:

Taiyoshin

Sống mãi cùng ước mơ
Dịch Giả
30/10/16
183
162
43
TPHCM
Cập nhật: Paralell mới không cần phải cài x64bit cho nó rườm rà, link tại đây, tuy nhiên, nếu bạn đã sử dụng bản cũ thì đừng xoá, nó sẽ mất file save

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PhamTu128584

tuananhdv7

Thành viên mới
16/3/20
2
0
1
27
Da Nang
Mình vào link android thì nó báo mục này không khả dụng ở quốc gia của bạn ad ơi. Mình mua cả 3 phần trước rồi nên ko muốn down lậu chút nào, mà chờ thì ko biết khi nào mới public trên ch play nữa :=(

Taiyoshin

Sống mãi cùng ước mơ
Dịch Giả
30/10/16
183
162
43
TPHCM
Mình vào link android thì nó báo mục này không khả dụng ở quốc gia của bạn ad ơi. Mình mua cả 3 phần trước rồi nên ko muốn down lậu chút nào, mà chờ thì ko biết khi nào mới public trên ch play nữa :=(
Ws4 bị chặn ở VN rồi bạn, muốn mua phải fake ip

• Like
Reactions: PhamTu128584

linhphi2000

Thành viên cấp 1
28/12/15
82
8
8
32
chơi trên nox , bluestack, memu , xong màn dạo đầu có thằng thanh niên dẫn gia đình nữ chính chạy trốn là đen màn hình luôn.

tbyaomi

Thành viên mới
17/3/20
4
4
3
29
t
tuyệt vời, mình thấy bản 1.3 chơi không cần cài paralell sao nhóm mình không việt hóa bản đỏ nhỉ.

• Like
Reactions: Taiyoshin

Taiyoshin

Sống mãi cùng ước mơ
Dịch Giả
30/10/16
183
162
43
TPHCM
Chơi xong phần 4 cốt truyện rồi , nó ghi là đợi DLC thì mới call được cái save !
vậy khi các bác update rồi !! thì khi cài và chơi lại trên Parallel có bị mất save cũ ko bác ???
Mình cũng không biết, nhưng khả năng cao là không

• Like
Reactions: hentaihaven

xxcunhoxx

Thành viên mới
25/12/15
11
2
3
33
IOS lúc nào cũng thiệt thòi hơn Android nhỉ.
Lại lót dép ngồi hóng tiếp thôi.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%