HOÀN THÀNH [PSX] Resident Evil 3 - Việt Ngữ

5.00 star(s) 3 Votes
Sidebar Sidebar

Yugisokubodai

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
26/12/15
323
1,289
93
113
Vậy bạn nên bắt đầu học assembly của PSX đi flower~~
Khi đó bạn sẽ làm được những điều mà bây giờ bạn cho là kỳ diệu, và mình cũng có thêm người bàn luận.
Các nhóm dịch game VN bây giờ đều dịch chay mà không cần đến sự hỗ trợ của kiến thức assembly, nhiều khi muốn bàn luận một vấn đề nào đó mà chẳng có người, cũng tẻ.

• Like
Reactions: matran999

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Khi đó bạn sẽ làm được những điều mà bây giờ bạn cho là kỳ diệu, và mình cũng có thêm người bàn luận.
Các nhóm dịch game VN bây giờ đều dịch chay mà không cần đến sự hỗ trợ của kiến thức assembly, nhiều khi muốn bàn luận một vấn đề nào đó mà chẳng có người, cũng tẻ.
Cũng mong được như thế.

hinatashou

Thành viên mới
14/10/16
3
0
1
36
hcm
sau đoạn mở đầu vào nhà kho cãi nhau với ông già thì chạy lại nhặt bình máu là treo game luôn, chơi trên pc với giả lập epsxe

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
sau đoạn mở đầu vào nhà kho cãi nhau với ông già thì chạy lại nhặt bình máu là treo game luôn, chơi trên pc với giả lập epsxe
Dùng psxfin đi bạn. Ít lỗi hơn. Hoặc dùng bản epsxe 2.0.5

O.R.A.N.G.E

Thành viên mới
23/9/16
6
1
3
33
Hà Nội
Trước có học qua cái môn lập trình ass này r, hại não phết :D ngôn ngữ bậc thấp nên khá khó hiểu

Berry Good

Thành viên mới
22/12/16
1
0
1
43
Bệnh viện đa khoa
Sao mk thử mọi phiên bản của giả lập epsxe trên android đều ko chạy đc nhỉ? giải nén ra 2 file .cue zs .bin đều ko file nào load đc, toàn màn hình đen

Hoàng Kim Minh

Thành viên mới
1/1/17
1
0
1
35
Đà Nẵng
Hiện tại mình đang khởi động dự án Resident Evil 2. Do đó có lẽ một thời gian sau mới tính đến Resident Evil Veronica.

Với bản Re2 này mình sẽ dịch luôn những đoạn phim trong game và sửa lại bộ Font cho đẹp hơn.

Tiến độ dự án: 10%
Thời gian hoàn thành: Chưa xác định.
hoàn thành được bao nhiêu rồi bạn, hóng quá ^^

Namgunsth

Thành viên mới
22/2/17
2
0
1
45
HN
tuyệt! chờ mãi mới có người làm game này

mong matran999 ra tiếp các bản Re 1, 2, CV ... còn lại :D

Odava Titabeo

Thành viên cấp 1
26/12/15
30
17
8
28
theo như mình biết thì Resident Evil 3 cũng có trên PC :v sao bạn không thử chuyển toàn bộ nội dung việt ngữ sang PC nhỉ? Tại sẽ hạn chế bị lỗi treo screen khi đang đi trên giả lập Ps1

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%