HOÀN THÀNH Pokemon Emerald Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Avtrict Hero, 11/6/17.

1. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Mình đã chỉnh lại để thời gian trong game đồng bộ với thời gian máy chơi, theo như hình thì có vẻ bạn chơi tiếp vào buổi chiều tối rồi

2. Hong Minh

Hong Minh Thành viên mới

Bạn còn việt hóa bản fire red ko vậy

3. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Ad cho em hỏi chiêu 2 cua bộ 3 regi(curse''chieu thay đổi khác nhau tuy con ma'')và hệ đòn nó để??? Z move nay lỗi hay gốc là đã z anh.lúc dùng thì hiệu ứng là giam thủ tăng công...

4. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Move hệ ma đó dịch theo mô tả gốc đó bạn, với công dụng cũng tùy thuộc PKM đc học, mình ko thay đổi cái j hết
    Còn về Pokemon Fire Red do đã có người dịch rồi nên mình ko dịch nữa, các bạn theo dõi các dự án dịch có đó

5. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Move new fairy cua pkm a add vào là con nào may mắn lên cấp mới hoc dc thôi à ad...hay chi vài con mới có...hiện tai con kirlia e có đực và cái đều sở hữu 2move fairy(công dụg thì ???)khá mạnh.

6. lucifer99

lucifer99 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    TPHCM
    Mn cho mình hỏi meditite bắt ở đâu vậy?

7. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    sao bạn ko vào pokedex tìm xem

8. darkhero280

darkhero280 Thành viên mới

3
    1
    3
    Nam
    An Giang
    sulypac bạn có phải tác giả của ROM này không? Mình cần giúp đỡ 1 tí về dự án fire red việt hóa :=P (Mình là tác giả của PROJECT: FIRE RED)

9. whitedainhan

whitedainhan Thành viên mới

1
    0
    1
    Nữ
    dd
    không biết còn bạn Ad nào active không nhưng mà mình muốn xin bản patch riêng IPS cho game ạ :'( vì mình muốn việt hóa bản Moemon Emerald để chơi, Moemon thì cũng chỉ là một patch của Emerald thui nên mình thiết nghĩ là thêm 1 patch việt hóa nữa thì cũng phù hợp. Mong mọi người trả lời lại :'(

10. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Dự án Pokemon FR Việt hóa có bạn Lê Văn Phú đang theo mà ta... bạn ấy dịch khá kỹ và chỉnh chu, lâu rồi ko có tin tức, ko biết nó đi tới đâu rồi nữa? Ko biết mình co thể giúp j cho bạn?

Bản Việt hóa này mình ko xuất patch IPS, nếu muốn các bạn tải ROM về và tự làm đc bằng Lunar IPS mà, có điều bạn ko nghĩ là mấy sprite Moemon trong ROM hack có thể sẽ bị trả về lại sprite PKM hết sao?

Chỉnh sửa cuối: 8/7/18
  11. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Xoq bản fix vs hack chưa ad.

12. jason64

jason64 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    vn
    Cảm ơn GAME VIỆT HÓA rất nhiều. Đây là game pokemon đầu tiên mình chơi và chưa từng biết nó hay đến nhường nào cho đến khi được việt hóa. Các bạn thật tuyệt vời!!!

13. jason64

jason64 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    vn
    cho mình xin file save chơi tới ĐƯỜNG CHIẾN THẮNG với!!! Lỡ tay reset game rồi