HOÀN THÀNH Pokemon Black 2 Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Hoursea, 30/8/16.

1. demonht

demonht Thành viên mới

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình được không?
    Mình mới lần đầu chơi pokemon trên PC nên chưa rành lắm.
    Thank bạn!

2. ngthduong1996

ngthduong1996 Moderator Thành viên BQT

Khi mở game, trên thanh bar của giả lập có mục File, chọn vào đó, sẽ thấy mục Save state Load state (theo mình nhớ là vậy) lần lượt là tương ứng với chức năng lưu tải game. Bạn chọn Save state nó sẽ hiện ra nhiều slot để lưu game, có thể dùng phím tắt tương ứng để lưu hoặc tải game.

demonht thích bài này.
  3. demonht

demonht Thành viên mới

Thank bạn!
    Để mình thử xem sao.

4. Quangtrần

Quangtrần Thành viên mới

Mình dùng giả lập cũng ko lên exp và hay bị đơ có cách nào sửa ko ad

5. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

bạn dùng giả lập ở thư mục 1desmume64 hay 2desmume32?

6. bluestar0

bluestar0 Thành viên mới

qua tuyet voi luon 1 like .

7. MMV

MMV Thành viên mới

Bạn ơi game bị lỗi exe ko tăng khi đánh.Mình dùng giả lập ds4ios trên ip

8. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

mình chịu. nhưng lỗi không lên exp là lỗi chung của game này khi dùng ở 1 vài giả lập, chứ không phải lỗi do bản dịch gây nên.
    bạn hãy thử google, mình nghe nói có patch cho pokemon black 2 để pokemon lên kinh nghiệm.

MMV thích bài này.
  9. MMV

MMV Thành viên mới

ok bạn.Để mình tìm thử xem

10. kevin109

kevin109 Thành viên mới

anh em cho minh xin link download chơi trên pc được ko, cảm ơn

11. ngthduong1996

ngthduong1996 Moderator Thành viên BQT

Link ngay bài viết đầu tiên đấy, tải về và làm theo hướng dẫn.

12. NTK1412

NTK1412 Thành viên mới

Cho mình hỏi game này trade để một số pokemon tiến hóa được trên PC không bạn? Cảm ơn.

13. vietanh12532

vietanh12532 Thành viên mới

chơi trên pc con nào cần trade để tiến hóa thì cheat luôn đi bác :=)

14. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

Oh yeah. Giờ mới để ý dự án này đã chạm mốc 100 vote. 8=)
    Vừa mới dạo quanh 1 lượt thì thấy đây chính là dự án được vote nhiều nhất trong forum này, lượng vote bỏ xa các dự án khác. giggle~~
    Hơn nữa điểm vote hết sức khả quan: 4.91 trên 5. devil~~
    Điều đó có nghĩa đây chính là dự án được tín nhiệm nhiều nhất, feedback nhiều nhất, và được hưởng ứng tích cực nhất của forum này. clap~~
    Thật tuyệt vời, cho dù hình thức thu phí này là chưa có tiền lệ nhưng hưởng ứng của cộng đồng là rất tốt. Ít nhất thì, nhờ hình thức thu phí này mà đã cho ra đời bản dịch pokemon hoàn chỉnh nhất từ trước đến nay. happy~~
    Có thể một số bạn cho rằng điều này ko có gì là quá hay ho, vì có nhiều dự án rất hay, cũng hoàn thành đầy đủ mà lại miễn phí. Mình xin trả lời đó là họ không hề quan tâm đến pokemon, họ chỉ làm game họ thích mà thôi. Bọn mình quan tâm đến các yêu cầu dịch pokemon và áp dụng hình thức này để đi đến cùng, như đã nói, làm free thì cùng lắm được 30,40% rồi bỏ, cứ nhìn các bản dịch pokemon khác mà xem. Pokemon lượng thoại cực kì nhiều nên làm free khó có thể đi đến cùng được. (ít nhất là trước đây chưa thấy nhóm nào quan tâm và làm đến cùng 1 game pokemon nào) nod~~
    Hình như có dự án pokemon xy gì đó mà show vài cái ảnh rồi lặn mất tăm. Ahihi. giggle~~ Hoạt động không bài bản dễ drop lắm. Trước khi open dự án hãy cứ xác định là làm được đến đâu đi đã, làm thế nào để dịch đến cùng, rồi hãy đánh tiếng với cộng đồng.
    Những người mua bản dịch đều rất tốt bụng và hài lòng với bản dịch. Mình rất vui và cảm ơn các bạn đã ủng hộ. Thân chào và tạm biệt. hi~~

15. certain death

certain death Thành viên mới

16. kenty

kenty Thành viên mới

save game nhu the nao ko thay chop save dau ca vao choi dc nua khuc thoat ra phai choi lai tu dau haizz

17. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

rated 1 sao thì im cmmđ.

18. Lukas99

Lukas99 Thành viên mới

Sao mình down từ link mediafire bạn đưa nhưng khi giải nén file nó lại đòi mật khẩu nhỉ

19. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

làm gì có mật khẩu.