HOÀN THÀNH [PC] Sherlock Holmes: The Devil’s Daughter Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi binlv2011, 18/7/17.

1. naichuoi90

naichuoi90 Thành viên mới

tải link fshare thì bị lỗi này bác nào sửa đc ko ?

2. TeMoNo

TeMoNo Thành viên mới

Ông vào thư mục của game: _CommonRedist có DirectX và vcredist. Cài mấy mục trong đó là chơi bình thường

3. hoangtkoa

hoangtkoa Thành viên mới

Mình cài game vào chơi thì bị mất tiếng có bác nào biết cách fix ko?

4. binlv2011

binlv2011 Làm dâu trăm họ Dịch Giả Đồng

bạn cài đầy đủ Diext X và driver âm thanh chưa?

5. Nguyễn Quỳnh Anh

Nguyễn Quỳnh Anh Thành viên mới

Đã chiến xong với cấu hình siêu Low :)) ngồi chờ Loading có khi gần 30s (HD Graphics 4k :'( )
    Game hay, pha trộn nhiều yếu tố như Quick Time, Action, Detective,v.v... nên không quá nhàm chán. Game có chứa nhiều tài liệu có giá trị tham khảo.
    Các lựa chọn ở cuối game (theo cách gọi của bản Việt là Luân Lý) sẽ có ảnh hưởng nhất định đến phần kết của Game, và 1 cú plot twits cuối game cũng khá bất ngờ ^^. Tuy nhiên cũng Happy Ending r, khà khà. Phải chi game của phần Save từng giai đoạn để mở thêm Bad Ending (giờ chơi lại với cái máy cùi này chắc chết)
    Về phần dịch thì còn sót 1 chỗ chưa việt hóa (Nhưng không quan trọng vì chỉ là phần giải thích riêng, không ảnh hưởng cốt truyện). Và tuy văn phong dịch chưa mượt mà lắm, 1 số chỗ còn khá tối nghĩa và lủng củng, nhưng đây là 1 tựa game với lượng text nhiều, nhiều từ lóng và 1 số từ chuyên biệt nên sẽ gây 1 số hạn chế khi dịch qua Tiếng Việt tuy vậy cũng không quá ảnh hưởng vì người chơi cũng dễ suy đoán ra ý nghĩa của cả câu. Rất thích cách dịch ở những phần giải mật mã của nhóm <3
    Trên đây chỉ là 1 số góp ý nho nhỏ đến team/người dịch, hoàn toàn không có ý chê trách gì cả. Một lần nữa chân thành cảm ơn team/người dịch đã đem đến bản Việt hóa 1 game hay và về thần tượng từ nhỏ của mình ^^ Mr. Holmes

Trần Vũ and RomHackingVN like this.
  6. binlv2011

Mình đã cập nhập chỗ chưa việt hóa rồi bạn, chắc chắn sẽ có những chỗ chưa rõ ràng và mơ hồ, vì vậy mình cần bạn hãy giúp đỡ mình những chỗ bạn nói để hoàn thiện hơn.

Trần Vũ thích bài này.
  7. vuongtu

vuongtu Thành viên cấp 1

quá hay, chúc mừng a e đam mê thể loại trinh thám trong đó có e

8. nhattran91

nhattran91 Thành viên mới

cũng đam mê lắm! cơ mà chơi được 15p chóng mặt quá! giống như game Life is strange( kiểu như tìm kiếm tài liệu xung quanh) đảo màn hình liên tục làm chóng mặt! đằng nào thì cũng cám ơn tâm huyết của chủ thớt và anh em nhóm dịch!flower~~

9. Conway

Conway Thành viên mới

bị lỗi 0xc00007b thì sao đây ad ơi :(

10. thanh93tbt

thanh93tbt Thành viên mới

Cho mình hỏi file CharTextures để trong folder cài game ak ad

11. binlv2011

bạn chép vào đường dẫn này: Sherlock Holmes - The Devil's Daughter\SH8Game\CookedPCConsole

thanh93tbt thích bài này.
  12. phat

phat Thành viên mới

Ai chơi xong rồi cho mình xin file save game với. Đang chơi mà máy bị tắt nguồn giờ vô lại bị báo hỏng file save game. Mình chơi tới vụ án thứ 4 rồi mà giờ chơi lại thì mệt lắm. Có file save game để mình chọn vụ án 4 chơi lun khỏi phải chơi lại từ đầu

13. binlv2011

bạn nhấp vào dòng tải á, nó sẽ lưu dữ liệu gần nhất hoặc câu chuyện để chơi lại từ đầu

14. phat

phat Thành viên mới

Cũng không được bạn, nó ghi "Không có gì để tải vào lúc này"

15. binlv2011

vậy thì nhấp câu chuyện

16. phat

phat Thành viên mới

Không có câu chuyện lun, nó hiện menu như lúc mới chơi, nó ghi file save game bị lỗi và lần lưu tiếp theo sẽ đè vào file save game cũ

17. Trung Lee

Trung Lee Thành viên mới

Như này là sao mod ới

18. z0n

z0n Thành viên mới

Uầy đợi mãi @@, cuối cùng cũng ra con việt hóa con game này :3, lại được chiến như LA rồi =))

19. Luu Hoang Hai

Luu Hoang Hai Thành viên mới

e bị lỗi này là sao hả bác . [​IMG]

20. binlv2011

Thiếu file dll, bạn lên google tìm