HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
Sắp có DLC vui quá! nhân tiện có 1 số tips cho các bạn mới chơi các bạn vô thảo luận cho vui (mình thì mình phá đảo NG+ rồi nhưng vẫn còn một số boss chưa giết)

1. Trong team nên có 1 em heal máu và heal stress(cái này có thì tốt ko thì camp heal stress) ví đụ tư tế và nghệ sỹ. nếu team có nghệ sỹ thì nên để nghệ sỹ đứng đầu speed cao và xài skill finale đầu tiên để kill 1 con bên địch chứ có con jesster này dmg team yếu lắm

2. trước khi bắt đầu 1 cuộc hành trình nhớ chuẩn bị kỹ lưỡng skill up chưa, weapon giáp up chưa, và tùy hang chọn trinket, mua đồ cho phù hợp vd: cướp biển thì speed khá cao và né rất ghê dmg mấy con cầm giáo rất đáng gờm trận gắp 4 con cầm giáo dễ xác định có đứa dead dor lúc đó ưu tiên dứt điểm 1 2 em để đỡ dmg turn sau ...

3. mỗi một char đều có điểm mạnh yếu khác nhau nên xây dựng team cho phù hợp công thủ toàn diện(có trận mình xây team thủ cao mà dmg yếu đánh con colector mãi ko chết được), nên xây team dứt điểm nhanh được 2 vị tri 3 4 vì thường 2 con cuối bên địch rất khó chịu gây stress và một số hiệu ứng khác bệnh tật desse này nọ

4. nên stragery skill với nhau vd điển hình nhất là mình xài thuật sỹ(con cung ten j wen rồi) + kẻ săn người+ houndmaster+tanker team này giết boss cực khỏe nha mấy bác thuật sỹ track 2 em kia chém thôi nếu boss có prot thì để hound hoặc kẻ săn người track

5. về up nhà cửa ưu tiên úp guild và blacksmith và nhà chữa bệnh, lock mấy qruink ngon. còn xe ngựa thì up theo sự lớn lên của team mình nha. Mình hầu như ko up 2 nhà heal stress vì xây team đi đánh thường heal luôn stress (jesster và houndmaster, kiếm sỹ cũng có heal stress)

6. về mấy cái curio thì mấy bạn nên search để đọc thêm nha nhưng quan trọng nhất là hang cướp biển và hang ruin ấy. hang cướp biển có san hô xài medical herbs xóa negative quirink nha còn cái cục j ko nhớ ở cả ruin và hang cướp biển đều có xài holy water xóa negative. mấy con đi nhiều xóa xóa chặp ko còn negative luôn

7. về lock quirink nên lock 0: prot 1st: speed 2nd: dmg 3rd: stress. 1st là speed vì mấy con gây dmg chính rất cần còn mấy con tank với tư tế thì khỏi tăng kiểu gì cũng chậm(tư tế và thuật sỹ nên để speed thấp nhất có thể, thuật sỹ speed cao thì phải gây dmg giêt dc 1 2 em bên kia nha)

8. game này thực sự không khó nhưng dễ gây ức chế vì cơ chế rng của game này rất bựa có lúc team bạn đang thắng như chẻ tre nhưng tự nhiên vô nó đập chết mất 1 đứa bạn phải chấp nhận và rút lui nêu cảm thấy 3 đứa còn lại ko thể hoàn thành Quest. nên nhớ chết là điều bình thường bạn chấp nhận và tiếp tục thôi

Còn gì nữa các bác tiếp tục thảo luận, góp ý nha.

PON

Thành viên mới
24/12/15
8
1
3
30
Team đánh boss là 1 độc 1 chảy máu boss cứ 1 turn đi 15 tiết, 1 con heal vs tank là ok.
Nâng cấp max thuê người để đi map 1 kiếm tiền, rất nhiều thanh niên chưa đánh đã hết tiền.
Nên có 2-3 con Heal nhé.

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
Team đánh boss là 1 độc 1 chảy máu boss cứ 1 turn đi 15 tiết, 1 con heal vs tank là ok.
Nâng cấp max thuê người để đi map 1 kiếm tiền, rất nhiều thanh niên chưa đánh đã hết tiền.
Nên có 2-3 con Heal nhé.
bạn nói đúng là độc đánh boss nhanh nhưng với boss 2 turn và có prot thôi còn lại là chậm 1 lần đánh 5x3 turn là 15dmg còn mấy con track nó đánh 2x 3x chưa kể crit nữa nha dmg hơi bị ghê có điều máu yếu xui xui boss nó kill
còn nâng cấp max thuê thì mình nghĩ chả cần biết chơi rồi thì đánh hầu như ko mất gì cứ để gold mà up gear skill thôi
từ tuần 1-30 40 ưu tiên lấy đồ úp thị trấn sau đó thấy ổn ổn rồi thì gold thôi. lên lv 5 6 cần nhiều gold lắm mấy bác

wecker94

Thành viên mới
25/12/15
1
0
1
30
Trò này ko cho save/load giữa chừng, nhưng khi thoát game, nó vẫn phải lưu dữ liệu trên ổ, nên chỉ cần tìm ra file save rồi copy/paste là có thể load/save thoải mái, chơi đỡ cực hơn nhiều
bản của CODEX trên web thì fire save nằm ở :
C:\Users\Administrator\AppData\Roaming\Steam\CODEX\262060
Bản của GOG thì nằm ở Libraries\Documents\Darkest

Chỉnh sửa cuối:

deathkiller

Thành viên mới
31/8/16
10
4
3
23
Phuong Mai Ha Noi
theo m khả năng scout (do thám) là q trọng bậc nhất trong cái game này scout giúp làm nv thu thập tẩy uế v..v dễ hơn tìm boss dễ hơn ( mặc dù vs mình thì khi vào map boss là có thể đoán đc boss ở đâu thường là ở đường dài hơn) giúp tránh những trận ko cần thiết nên khuyên nên mang mấy em có năng lực scout tốt trong đội hình VD: Thanh niên dắt chó,Lara Croft vs thím cầm dây rìu ngầu ngầu

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
mọi người ơi cho mình hỏi. nhân vật mà có dấu chấm ? là bị gì

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
mọi người ơi cho mình hỏi. nhân vật mà có dấu chấm ? là bị gì
Nó chán đời nên đi lang thang đâu đó đấy bạn ak, theo như trên là hắn đang đang đi tìm kiếm "phép màu của Chúa". Tuần sau là nó quay lại thị trấn hà.

khoanhuynh97

Thành viên cấp 1
30/1/16
31
5
8
26
Đà Nẵng
Mấy bạn ơi... Giúp mình với... Mình tải về rồi giải nén patch việt hóa vào thư mục game C:\GOG Games\Darkest Dungeon Nhưng đến khi mình vào nó vẫn tiếng anh... Vào chọn ngôn ngữ cũng không có mục chọn tiếng việt... Mình phải làm thao đây mọi người? Cảm ơn mọi người...

Chỉnh sửa cuối:

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Mấy bạn ơi... Giúp mình với... Mình tải về rồi giải nén patch việt hóa vào thư mục game C:\GOG Games\Darkest Dungeon Nhưng đến khi mình vào nó vẫn tiếng anh... Vào chọn ngôn ngữ cũng không có mục chọn tiếng việt... Mình phải làm thao đây mọi người? Cảm ơn mọi người...
Bạn có giải nén đè lên không, chọn etract here chứ không phải etract file nhá bạn. Nếu bạn giải nén mà nó hiện bảng chọn ghi đè hay ko thì OK, nếu không thì xin xem lại cách bạn giải nén.

TVQ 9x

Thành viên mới
16/12/16
5
0
1
28
Hà Nội
trainer dành cho bạn nào cần, ko nên dùng infinite hp và 1 hit để đảm bảo độ hay và khó của game, :)), bạn có thể dùng point để nâng cấp full chế độ tuyển quân, để đảm bảo chết nhiều mà vẫn ko thiếu quân vì game này cực kì khó :)

Như hình dưới đây mình khuyến cáo các bạn chỉ dùng F5 và F9, để giữ độ hay của game.

Hướng dẫn sử dụng, mở trainer, sau đó mở game, trong game nhấn 1 lần vào hotkey nào bạn muốn chọn như trong hình

Dành cho phiên bản 13287 c***k Codex của thớt
Download
http://www.fshare.vn/file/ZDI9E1O2XBH5

nếu ko có tài khoản fshare bạn có thể dùng tool get link hoàn toàn free
http://linktocdo.com/
http://linksvip.net/
không hiểu lắm :)

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
con thuật sĩ làm thế nào tăng % khi buff cho mọi người nhiều máu thế. mình buff cho cho mấy thằng kia toàn là 0 or 1 máu mãi

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
với cho mình hỏi có mấy món đồ nó để +15 tổn thương tinh thần, -15 tổn thương tinh thần.+100 lượng thức ăn sữ dụng,-100 lượng thức ăn sữ dụng thì cái nào có lợi ích vậy mày ngồi ngẫm mãi

• Like
Reactions: thanvohoang
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%