Tut - Tool Hướng dẫn dịch Persona 3 bằng Tool chỉ với 4 bước

Thảo luận trong 'Tut - Tool hướng dẫn dịch game' bắt đầu bởi NovaChrystalia, 2/7/17.

1. NovaChrystalia

NovaChrystalia Thành viên cấp 2

74
    119
    33
    Nữ
    Ha Noi
    cái ra tiếng Nhật thì bạn kệ nó, chỉ dịch file tiếng anh thôi.
    Nếu mình nhớ ko nhầm thì file mình dịch từ folder e98 e99 e104 gì đó á.

2. hungthaixa

hungthaixa Thành viên mới

17
    4
    3
    Nam
    quy nhơn
    mà hình như mấy file text nó không theo cốt truyện phải không Nova. Mình mở lên theo thứ tự mà thấy mấy đoạn hội thoại chả liên quan gì cả, nhảy lung tung lên hết.

3. hungthaixa

17
    4
    3
    Nam
    quy nhơn
    bạn có thể hướng dẫn chi tiết phân repack để testgame ko, mình xem hướng dẫn ko hiểu lắm

4. hungthaixa

17
    4
    3
    Nam
    quy nhơn
    Minh đã test thử và thành công. Nhưng có một chuyên là ở cái đoạn tạo slus mình tạo nó bảo thành công nhưng lại không ra file slus new, sau đó mình dùng slus cũ mà vẫn vào được game là sao nhỉ?

5. NovaChrystalia

74
    119
    33
    Nữ
    Ha Noi
    Cái test game thì mình ko rõ lắm vì mình test vài lần, dù nó ko báo là slus new nhưng mình nhìn modified date của nó vẫn là ngày giờ mình chạy file để tạo ra cái new nên mình vẫn copy vào file game.Mình nghĩ tốt nhất là làm đúng quy trình để tránh bị crash sau này.

6. Tomm

Tomm Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    QT
    mình không extract đc file data.cvm nơi :(( Bạn gửi cái file đó qua giùm mình với :3

7. hungthaixa

17
    4
    3
    Nam
    quy nhơn
    Tomm có làm không, làm với mình nè. Mình đang dịch đến đoạn bắt đầu khám phá Tautarus

8. NovaChrystalia

74
    119
    33
    Nữ
    Ha Noi
    Mình ko còn giữ file đó nên bạn chịu khó download lại thử xem. Chắc bạn download file bị lỗi.