DỰ ÁN Final Fantasy Type-0 HD [PC]

Thảo luận trong 'Khởi động và đang tiến hành' bắt đầu bởi NovaChrystalia, 13/7/17.

1. NovaChrystalia

NovaChrystalia Thành viên cấp 1

Năm phát hành: PSP: 2011, PS4,PC: 2015
    Thể loại: RPG, Multiplayer (PSP)
    Mua game tại: http://store.steampowered.com/app/340170/FINAL_FANTASY_TYPE0_HD/

Nội dung
    Đề tài của Final Fantasy Type-0 chủ yếu xoay quanh chiến tranh và cái chết. Bối cảnh game được đặt ở Orience, một thế giới ma thuật, nơi bốn cường quốc ngự trị và mỗi quốc gia sở hữu một viên Pha Lê, nguồn gốc và sức mạnh của quốc gia mình. Câu chuyện bắt đầu khi đế quốc Milites gây chiến tranh với ba quốc gia còn lại, phá hủy hiệp ước hòa bình. Rubrum, Lãnh địa của Ma Thuật cũng gần như bị xâm lược hoàn toàn khi Pha Lê của họ bị Milites khống chế khiến họ mất đi sức mạnh ma thuật. Nhưng đúng lúc đó, những học viên trong màu áo choàng đỏ thẫm xuất hiện, Class 0 huyền thoại giải phóng học viện và quốc gia khỏi sự khống chế của Milites. Từ đó, họ bắt đầu thực hiện những nhiệm vụ được “Mother” và hội đồng cấp cao của Chu Tước yêu cầu nhằm mang hòa bình về lại Orience.

Gameplay images:

Dự án việt ngữ:
    Kĩ thuật (toàn bộ): [DC]
    Dịch thuật: Reishiki
    Tiến độ: Đang tiến hành [0.5%]

Demo:

Hiện thì vẫn còn lỗi 1 vài chỗ bọn mình đang tìm cách khắc phục, cơ bản là đã hack thành công rồi. Giờ chỉ còn dịch thuật thôi.

Tiến độ sẽ được mình cập nhật thường xuyên. Game này khá khó dịch nên mình tiếp nhận mọi ý kiến đóng góp về dịch thuật nha. Xin cám ơn!

Về ủng hộ/donate: mình không cần các bạn ủng hộ mình bằng cách gửi tiền cho mình, mình mong muốn các bạn tiết kiệm tiền để mua game trên steam/PS4. Với mỗi bạn show screenshot mua game mình sẽ thêm 15' vào thời gian dịch game của mình mỗi ngày. Mặc định đang là 1 tiếng. :D

Vài lời:
    - Dự án này mình đã ấp ủ từ 3 năm trước khi mình chơi bản PSP, phá đảo mấy lần, xong khi bản PS4 ra mình mua cả bản PS4 và khi PC ra thì mình cũng chơi luôn cả bản PC luôn. Cày nát lun cả game này rồi, tuy nhiên mình có đi hỏi và xin xỏ khắp nơi về tool dịch game, nhưng không một ai giúp đỡ. Cả nc ngoài lẫn trong nước, cho đến khi bạn [DC] thấy bài của mình. Hack game này cực khó, nhưng bạn [DC] đã làm được, mình mún gửi lời cám ơn chân thành nhất đến bạn ấy :'( ko gì có thể tả hết đc sự biết ơn của mình. Hack khó là vậy nhưng text của game này cực nhiều, mình sẽ cố gắng hoàn thành để không phụ lòng của mọi người và đặc biệt là người đã giúp đỡ mình hack thành công game: [DC]. Bên cạnh đó cũng vì tình yêu vô bờ bến của mình với game này nữa.

Anyway cám ơn mọi người đã đọc bài! Nhớ góp ý nếu mình dịch thuật chưa ổn nha!

2. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Thêm một sản phẩm tâm huyết đáng mong đợi trong tương lai. Hy vọng sớm được chạm tay vào siêu phẩm này của các bạn. Yes~~

3. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

Chúc nữ giám đốc dễ thương... ý quên... nữ freelancer dễ thương thật nhiều sức khỏe và thời gian để hoàn thành dự án. Hí hí. giggle~~ (thả timheart~~)

Chỉnh sửa cuối: 13/7/17
    huntersun and NovaChrystalia like this.
  4. Lại Thanh Hà

Lại Thanh Hà Đèn lồng Tím Dịch Giả Đồng

Chúc bạn thành công, mình góp cho dự án 15 phút mỗi ngày[​IMG]

5. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

1 Like dù mình chưa chơi series game final fantasy bao giờ.

Jungleology and NovaChrystalia like this.
  6. NovaChrystalia

Cám ơn các bác ủng hộ nhaaa, anyway cập nhật thời gian dịch mỗi ngày: 1h15'. Hiện đang dịch tên nhân vật, mấy cái Imperial Quaestor với tribune mình đang bí nè.

Các bác show screenshot nhiệt tình nàoooo~

khanhbeo and RomHackingVN like this.
  7. CazGep

CazGep Thành viên mới

Mình và cơ số các bạn gamer khác đã xài hết ví cho Gaben đợt Summer sales vừa rồi =)) giờ chắc ko mua thêm để có screenshot được nữa đâu bạn ơi. cá nhận mình rất ủng hộ dự án, +15' hén :D

8. NovaChrystalia

Update: Tiến độ: 2%
    Đã dịch xong:
    - Equipment: Weapons và Armor
    - RTS Missions text
    - Tên nhân vật
    - Một số events đầu game.

Preview: http://imgur.com/a/DUjMI

Last edited by a moderator: 15/7/17
  9. vmeodeno

vmeodeno Thành viên mới

cho mình xin mấy tools giải mã game được không mình cũng muốn dích vài game

10. NovaChrystalia

Tool này chỉ dùng cho game này đc thui bạn. Ko dùng cho những game khác đc đâu.

11. Duy Ng~

Duy Ng~ Thành viên mới

game này lúc vào trailer hay quá, nhưng cho mình hỏi đây là game trên PSP hay PC vậy vì lúc đó mik chơi PSP cầm tay

12. NovaChrystalia

Mìn đg dịch bản pc nha, bản psp có thể sẽ port qua nếu bên kĩ thuật ok (chưa biết trc).

13. evils

evils Thành viên mới

thật sự rất muốn giúp bác 1 tay, nhưng khổ nổi chưa chơi game xong cũng chả biết việt hóa sao nữa ....

tainguyen1609 thích bài này.
  14. lê văn vinh

lê văn vinh Thành viên mới

công sức Việt Hóa rất cực. Xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp Việt Hóaflower~~

15. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Những người dịch game cần cảm hứng để làm việc, chỉ cần các bạn luôn ủng hộ các dự án (nếu thích dự án nào thì ủng hộ dự án đó thôi, không cần phải thích hết 8=)) và cùng chia sẻ cảm xúc với các nhóm dịch (như đơn giản 1 nút like cho họ, để họ biết là bạn đang dõi theo họ) flower~~

16. NovaChrystalia

Bác Romhacking nói chuẩn đó :)) chỉ cần ủng hộ bọn mình, bày tỏ sự hứng thú với game là mình vui rùi :3

Update:
    Hiện tại đang dịch
    - event cutscene: 30%

huntersun, evils and RomHackingVN like this.
  17. vmeodeno

vmeodeno Thành viên mới

bạn gửi mình 1 ít file mình dịch thử được không bạn

18. thang1000

thang1000 Thành viên mới

hay quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. NovaChrystalia

- Update:
    - Event cutscene: dịch xong 80%
    - Bắt đầu dịch interface.

Duy Ng~ and RomHackingVN like this.