PC Final Fantasy IX [JRPG|2016]

Thảo luận trong 'Thư viện game' bắt đầu bởi Thư Viện Game, 14/4/16.

1. Thư Viện Game

Thư Viện Game Khoái Đao Lô

171
    6
    18
    I. GIỚI THIỆU:

Final Fantasy IX là câu chuyện xoay quanh hai nhân vật chính là công chúa Garnet - người kế nhiệm ngai vàng vương quốc Alexandria và Zidane - một tên trộm thiện nghệ nhưng lại rất lịch thiệp với phái nữ. Kế hoạch bắt cóc công chúa của Zidane cùng băng đảng ở đầu game vì một vài lý do bất khả kháng xảy ra mà cuối cùng lại chuyển thành hành trình giải cứu thế giới Gaia khỏi diệt vong - kịch bản rất quen thuộc trong Final Fantasy nói riêng và thể loại JRPG nói chung.

II. SCREENSHOT:

III. CẤU HÌNH:

CẤU HÌNH TỐI THIỂU:

Processor: Intel Core 2 Duo 2GHz or higher
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8600GTS or ATI Radeon HD4650 or higher
    DirectX: Version 9.0c
    Storage: 7 GB available space
    Sound Card: DirectSound® compatible sound card(DirectX®9.0c or later)

CẤU HÌNH ĐỀ NGHỊ:

Processor: Core i5 2520 2.5GHz or better
    Memory: 4 GB RAM
    DirectX: Version 9.0c
    Storage: 20 GB available space
    Sound Card: DirectSound® compatible sound card(DirectX®9.0c or later)

IV. TRAILER:

V. DOWNLOAD:

2. fireghost13

fireghost13 Thành viên mới

20
    3
    3
    Nam
    Biên Hòa
    Mình thích cái cốt truyện của dòng game này nhưng mà thể loại turn base đánh theo lượt mình không kham đc

3. mami7x

mami7x Làm dâu trăm họ Kỹ Thuật Viên

82
    112
    33
    Nam
    óe sao nhan quá vậy

4. mami7x

82
    112
    33
    Nam
    bác gì dịch được đĩa 1 đâu? Dịch tiếp đi bạc ơi

5. bacdautq

bacdautq Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Ha Noi
    Có anh em nào tải về chơi đc không, mình tải về cài đặt cẩn thận, vào trong hết phàn giới thiệu là đen thui không hiện lên nút đề vào game chơi

6. mami7x

82
    112
    33
    Nam
    Mình cũng bị như bạn, loay hoay một lúc thì đc bạn vào laund. Exe trong thư mục cài game ấy

7. Quang Nguyễn

Quang Nguyễn Administrator Thành viên BQT Ban Quản Trị

33
    1,241
    83
    Nam
    người đó ở nhóm khác ^^! ở đây nhóm mình chỉ up bản cài cho bạn nào muốn chơi thôi

8. asunavn

asunavn Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    team có dự định việt hóa game trên steam này không ạ :) mình đang dự định order game

9. kisibac

kisibac Quản trị viên Thành viên BQT

112
    62
    28
    Nam
    Bản dịch đó là bản cũ, bản này nhà phát hành mới làm qua cho pc lấy đâu ra dịch bác.

10. asunavn

asunavn Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    đính chính là đây vẫn là của squaenix nha bạn :) nếu nói như bạn thì ff8 sao lại có bản dịch ? mình thích game bản quyền nên mua game bản quyền chơi thôi cá nhân mình cũng chuẩn bị mua game này không biết là team có việt hóa bản này trên pc hay không nên hỏi thôi cậu không phải xoắn thế

11. kisibac

112
    62
    28
    Nam
    Nãy giờ mình thấy có ai xoắn gì với bạn đâu? và cũng ko ai trả lời phần comt của bạn 1cách được gọi là xoắn cả.

12. tradakeocaosu

tradakeocaosu Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Phu Tho
    download bản này về chơi bằng Steam được ko vậy ?
    Save game ra sao các bạn ?
    Thanks !

13. Trung Phan

Trung Phan Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    tp hcm
    Nó có chổ để save game nha ban !

14. mami7x

82
    112
    33
    Nam
    Game này hồi trc chơi đc trên pc là nhờ giả lập, mỗi lần chơi phải bỏ đia vô, các đoạn cắt cảnh nó bị xước nhưng cũng hoàn thành game vài lần. Game này phá đảo đầu tiên trên pc. Sau này có bản việt hoá đĩa 1, chơi lại hết đĩa 1 rồi mà bác j bác chưa dịch tiếp. Bây giờ có hẳn trên pc rồi, ko biết bác ấy có dịch tiếp ko hay bàn giao công nghệ đi...

15. asunavn

asunavn Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    ổng bảo là ổng không dịch bản pc vs androil nữa hỏi nhóm bên đây thì không 1 ai trả lời nản thiệt chứ mem ngta post bài hỏi thì không một ai giải đáp, yêu cầu ý kiến đễ dịch 1 game thì chả ai trả lời giống như cái web chết vậy hằng ngày chỉ biết lên up bài rồi off

16. squaller

squaller Thành viên mới

6
    2
    3
    Nam
    cà mau
    mình phải đăng nhập vào để reply bạn. bạn nói chuyện như ông nội người ta vậy, nên nhớ, đây là fanpage, nhóm dịch cũa người ta, mục đích học hỏi là chính chứ đâu phải để phục vụ cho nhu cầu cũa bạn.?

thanhhieu05 thích bài này.
  17. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

33
    17
    93
    Nam
    Vậy thì dẹp luôn cái box yêu cầu dịch game!!!
    Một cái box mà ngay từ đầu đã biết sẽ không đáp ứng yêu cầu của người ta, cũng không bắt người ta phải trả tiền để yêu cầu, một thứ không đem lại lợi ích gì và không ai quan tâm thì làm ra nó để làm gì???
    Mục đích duy nhất của box ycdg là nó là thứ làm mọi người nghĩ nhóm này biết lắng nghe thấu hiểu dân tình, cho mọi người có suy nghĩ sai lệch đó để phục vụ lợi ích của nhóm, làm tăng uy tín, làm người ta donate, vân vân,...
    Chẳng khác một chiêu trò lừa đảo rẻ tiền.

dellusa thích bài này.
  18. kisibac

112
    62
    28
    Nam
    Mấy nay bận ko online, giờ vô đọc Comt của 1 số bạn. Mình thiết nghỉ các bạn khi làm gì đó hoặc comt 1 vấn đề nên nghỉ rồi hẵng làm.
    Thứ nhất bạn asuavn: bạn nói chuyện như thể dịch 1 game dễ lắm, vô gõ cái là xong. muốn dịch 1 game đâu phải 1 người 1 ngày là xong. nó là tâm huyết của cả 1 nhóm. Và bản này mới ra trên pc thì nhóm chưa biết sẽ dịch hay ko? ở comt trên đã có người trả lời bạn nên đọc rồi hẵng nói ko ai trả lời bạn.
    Thứ 2 ban hoursea: như ở trên dịch 1 game thì tâm huyết cả 1 nhóm, vì muốn đưa nó để tay người chơi 1 cách hoàn thiện chứ ko phải là đưa 1 bản toàn lỗi đến anh em. Còn box yêu cầu dịch game là box để mọi người xem có muốn dịch game gì thì nhóm sẽ suy nghĩ chứ đâu phải game nào đưa ra cũng dịch đc. còn vụ donate mình nghĩ ai có thì donate ko thì thôi, mà donate này nhóm đâu đòi hỏi nhiều, cái này chẳng qua là chi phí tiền mua game để nhóm test nếu còn dư thì động viên anh em dịch.
    Đây là vài lời mình muốn nói đến các bạn, mình ở nhiều 4rum rồi chỉ duy nhất ở đây mình thấy các bạn khi nhóm hoặc ai up bài lên thì chả có 1 like hay comt khích lệ người up. Mà chỉ đâm đầu vô down.

19. bechantinh2

bechantinh2 Thành viên mới

11
    1
    3
    Nam
    Ha Noi
    Ad đăng link bằng google dive được không? tải bằng mấy link kia lâu quá mà mình không có treo máy được! T_T