HOÀN THÀNH Far Cry 4 Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi matran999, 2/11/18.

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

This poll will close on 20/1/19 lúc 09:59.
  1. Far Cry Primal

25.4%
  2. Far Cry 5

46.2%
  3. Far Cry 3 Blood Dragon

3.1%
  4. Resident Evil 7

13.1%
  5. Game Khác

12.3%
  1. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

658
    300
    63
    Đây là cảnh cáo lần đầu, nhóm dịch hoàn toàn có quyền không chia sẻ bản c***k để không phải mất nhiều thời gian hỗ trợ, nếu muốn ngồi mát ăn bát vàng thì khuyên bạn nên mua bản quyền vừa ủng hộ nhà làm game, có vấn đề thì thì alo cho Gabe Newell, ổng sẽ chỉ bạn cách cài. Review của bạn sẽ bị xóa vĩnh viễn.

2. Tnk24

Tnk24 Thành viên cấp 1

62
    6
    8
    Nam
    Vh game 3ds đi bác @matran999 , thích bác từ lúc vh game nds, chờ game final fantasy 3 vh của bác mà lâu quá! ;(;(happy~~happy~~

3. A3A

A3A Thành viên cấp 1

38
    16
    8
    Nam
    hồ gươm
    Hê nhô mấy chế. Mấy chế chơi game có vui không? Như Longinus đã nói, Sư tử cần nanh vuốt. Vậy mấy chế đi cào bọn địch bằng cái gì. Bằng cây quắm ghẻ chém vài nhát mới chết, hay sử dụng khẩu Franchi Spas 12 thổi bay vật cản, dã man hơn là dùng súng phóng lao găm xác kẻ địch trên cây. Vậy đâu là vũ khí ruột của các anh em tha thu?
    P/S: Nhớ đọc thông tin của súng nhé, rất nhiều bí mật đang chờ được khám phá, hehe.

4. tonyk166

tonyk166 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Hạ Long Bay
    Anh em cho hỏi mình bị lỗi hiển thị map, các icon linh tinh cả. Có cách nào khắc phục không? Cám ơn anh em trước

5. A3A

A3A Thành viên cấp 1

38
    16
    8
    Nam
    hồ gươm
    Khá nhiều bạn có hỏi về vấn đề này. Bọn mình dịch khớp rồi nhưng xem ra đây là xung đột giữa bản dịch và thành phần gốc của game. Với lại các biểu tượng trên đều được chú thích rất kỹ trên nền map, tên họ, nhiệm vụ và phần thưởng. Nên bọn mình đóng vụ này lại.

6. A3A

A3A Thành viên cấp 1

38
    16
    8
    Nam
    hồ gươm
    Far Cry 5 vừa mới ra update sau cùng hơn được 3 tháng, vậy mà bọn Ubisuck không để thương hiệu và anh em được ngủ yên với phiên bản New Dawn sẽ ra mắt ngày 23/2 năm sau trên steam. Đây được coi là hậu truyện của Far Cry 5, phát triển từ cái kết hạt nhân, vẫn là xứ Motana nhưng lại có bối cảnh hậu tận thế. Tui chắc chắn mảng Vũ Khí sẽ là điểm sáng của phiên bản lần này. Với những gì xuất hiện trong trailer, có thể vũ khí sẽ được tùy biến một cách thoải mái tương tự Fallout 4 và dị như dòng game Metro. Bên cạnh đó, hệ thống động thực vật có vẻ sẽ được làm ảo lòi hóa do đột biến phóng xạ từ nhà máy chernobyl cùng với việc người chơi có thể thuần hóa thú hoang tương tự Primal. Về sự xung đột thì tui có cảm giác chúng ta đang phải đối đầu với chị em nhà bà Michonne đến từ Walking Dead. Hai con Mễ Đen đầu gấu, bạo lực đang mở rộng địa bàn, buộc nhân vật chính phải đoàn kết anh em chống lại mối họa. Nói tóm lại, có thể đây là Far Cry 5 Big Fucing DLC hoặc là một bản Độc lập, nhưng nói cho cùng, cũng như Primal hay xa xôi hơn là Blood Dragon, chúng đóng vai trò như một cú giậm nhảy, một đợt thử nghiệm những điều mới mẻ và quan trọng hơn là giữ sức nóng cho thương hiệu Far Cry nay đã bước sang tuổi thứ 15. Cùng chờ đợi Bình Minh Mới chứ nhỉ? Và Far Cry 5 Việt Hóa? Rồi Far Cry 6, 7, 8, 9,.... n???

7. nguyenthanhdat

nguyenthanhdat Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Vinh
    Tip nhỏ nhờ admin đưa lên trang 1 cho ae về vấn đề dualcore
    Mình dùng g4400 và chơi gần như mọi thể loại game nặng nhẹ với vài thủ thuật khá đơn giản. Đối với FarCry 4, để tránh xung đột với bản dịch của nhóm, ace có thể lên google search với từ khóa "Xenos injector dual core"
    Tải về giải nén và trong đấy có sẵn luôn 2 file là: "Easy hook" và "dualcore.dll". Điểm mạnh của Xenos là tự động né được các trình diệt virus dễ dàng, và khi chèn mod dualcore sẽ chèn ở dạng ẩn tránh việc xung đột với bản dịch
    Ae mở Xenos,
    1. click vào " Manual luach" (chọn đường dẫn đến FarCry4.exe trong thư mục game)
    2. Add 2 file là :"EasyHook64.dll" và "dualcore.dll"
    3. Click "Inject", một bảng thông báo đợi cho đến khi chạy game
    4. Star game, nếu bảng thông báo mất, tức là thành công, còn không thì làm lại
    Chúc các bạn may mắn.[​IMG]
    Mình xin hỏi là ở chế độ khám phá, càng về sau có mở thêm súng không vậy, chư mới vào thấy ít súng quá>???[​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 8/12/18 lúc 22:06
  8. A3A

A3A Thành viên cấp 1

38
    16
    8
    Nam
    hồ gươm
    Ồ, đúng là chỉ có các tat bro nhiệt thành mới mày mò đủ cách để có thể tận hưởng con game theo đúng chất của mình. Về vụ 2 nhân thì từ dòng Skylake đổ đi-Mình cho là vậy-không cần phải xài Injector. Đó cũng là một lý do để thiên hạ muốn trải nghiệm cái hay của game thì phải đầu tư, chứ không phải cứ ngồi ăn sẵn rồi không chơi được thì ném cức lung tung.
    Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tìm dk cách giải quyết xung đột giữa bản dịch và cái pm củ chuối ấy.

Về chuyện vũ khí, trước hết mình rất cảm ơn bạn đã chọn phiên bản Khám Phá. Và rất mong nhận được nhận xét từ bạn để mình tiến hành update. Trở lại vấn đề, bạn thấy súng quá ít, đừng lo, cứ nhặt hoặc mua là tự động sẽ có súng mới nhảy vào và cứ thế, mua rồi mở, mở rồi mua, cho đến khi đủ 40 ô súng thông thường. Còn súng huyền thoại, cơ chế cũng tương tự, ví dụ bạn mở dk khẩu Remington 700 Export thì bạn sẽ mở khóa dk khẩu Dã Thú và muốn dùng thì bạn phải mua, bằng Dollar Đông Lào, hehe.
    Cứ tận hưởng cua dì ba và chờ đợi update nhé. Nhiều thứ hay ho sắp đến rồi đó.
    Thân ái.

9. Tuantrampro

Tuantrampro Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Nhatrang
    Lỗi : callspawnserver:Unexpected response: $0
    Là bị sao vậy ad.
    Mới vô game thì có âm thanh...tới đoạn ngồi trên bàn thằng kia đâm cao dao vào vai thằng già thì không có âm thanh và phụ đề. ( xoá và cài lài 3 lần vẫn thế ). Có cách nào khắc phục không ad.

Last edited by a moderator: 10/12/18 lúc 14:05
  10. phamtien990819

phamtien990819 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    VN
  11. nguyenthanhdat

nguyenthanhdat Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Vinh
    Đầu tiên mình phải chân thành nhóm dịch vì đã thực hiện bản việt hóa :camdong:. Bình thường mình không góp ý nhưng đã góp ý thì góp ý chân thành cho nhóm dịch như sau:
    1. Phần Font:

- Mình cảm thấy font hơi xấu, đôi lúc nhìn cảm tưởng như mình đang để sai độ phân giải nhưng không phải. Không biết có phải do yếu tố kỹ thuật nên không chuyển đổi được font khác hay không nhưng nếu có ĐK mình mong muốn font khác dễ nhìn hơn.
    2. Tiêu đề Sub:
    - Nếu các bạn để ý thấy trên phim ảnh người ta vietsub thường không bao h để "A:....", "B:...." mà thường sẽ để tiêu đề là " - Câu thoại nv" sẽ dễ đọc và hay hơn. Vì hầu hết ai chơi game cũng để sound cả nên theo mình không cần thiết phải đề tên người nói vào sub làm gì cho mệt.
    3. Chế độ khám phá:
    a, Tiền:
    Mình không có ý kiến gì, chỉ mong các bạn cho rẻ bớt giá mũi tên xuống một tý, vì mình dân hardcore stealth nên đa phần dùng cung với giảm thanh, mà thấy giá cung tên chát quá trời.
    b, Fast travel:
    - Khóa hết thì cũng thú vị, nhưng theo mình như thế hơi quá đáng, nhóm nên chia bản đồ map ra riêng 3 hoặc 4 khu vực chính, chỉ có thể fast travel đến những điểm này thôi. Mình khuyến nghị chia map làm 3 vị trí là các thị trấn lớn, có cho phép đi lại giữa những điểm lớn này. Đôi khi mình đi lại giữa các điểm, chơi Hard, bọn kia mà dí theo bắn thì xác con mẹ định là sấp mặt :phuphang:
    c, Chế đồ:
    - Theo mình nhóm để 20x mỗi loại là hơi quá tay, ví dụ nhất là vụ bao vũ khí cần 20x lông đại bàng là hơi khoai :sweat:, mình chơi 20% game rồi mà vẫn có 16x lông đại bàng, toàn chỉ cầm mỗi cung tên. Mình khuyến nghị nhóm nên sửa thành nhiều loại kết hợp thú vị hơn, vd như: 8x lông đại bàng + 8x da hổ + 2x.... vvv, đại khái như vậy thú vị hơn ( nếu yếu tố kỹ thuật cho phép).
    4. Mong muốn cá nhân:
    - Nói là cá nhân thì là cá nhân, mình muốn nhóm nếu có DK chuyển sang vh 1 số tựa game khác như Nioh, các game RPG, vẫn hay hơn (vẫn là ý kiến cá nhân thôi nhé)
    Chân thành cảm ơn nhóm đã lắng nghe. :camdong: