5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

haidepzai

Thành viên mới
5/10/16
7
0
1
31
Địt Mẹ
Bác @A3A có link file việt hóa mà ko càn cài chết độ trải nghiệm hay khám phá ko ạ? Mình la người mới chơi dòng game này nên thích chới bản gốc hơn. Hay bác có biết file việt hóa nó nằm ở đâu trong foldẻ ko bác để em cài bản gốc rồi chép cái file việt hóa chèn vô đc ko ta? để ko phải cài chế độ trải nghiệm hay khám phá ấy.

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Bác @A3A có link file việt hóa mà ko càn cài chết độ trải nghiệm hay khám phá ko ạ? Mình la người mới chơi dòng game này nên thích chới bản gốc hơn. Hay bác có biết file việt hóa nó nằm ở đâu trong foldẻ ko bác để em cài bản gốc rồi chép cái file việt hóa chèn vô đc ko ta? để ko phải cài chế độ trải nghiệm hay khám phá ấy.
Buồn quá bác. Trải Nghiệm nó khác j bản gốc đâu. Mà chuyện Trải Nghiệm hay Khám Phá nó không liên quan đến mới chơi hay đã chơi rồi vì nội dung đều đã được Việt hóa như nhau. Hình như bác chưa đọc bài #1 thì phải, bản gốc dễ lòi ra. Trải Nghiệm chỉ gọi là bảo bác chăm hốt xác địch vs tìm hòm để cày tiền thôi. Mà tết cày cuốc em này nuột quá còn gì, súng ống mở sẵn chỉ đợi boss kiếm tiền rước về thôi. Nếu bác xác định chơi thì nên bỏ ra một khoảng thời gian để nghiền ngẫm, lính mới lại càng nên vậy vì game ẩn chứa rất nhiều bí mật và chi tiết thú vị.
Cảm ơn bác đã chọn bản Việt Hóa Far Cry 4. Hy vọng bác sẽ có khoảng thời gian lên đỉnh ở Kyrat trong dịp Tết.

• Like
Reactions: haibun9x

haidepzai

Thành viên mới
5/10/16
7
0
1
31
Địt Mẹ
Buồn quá bác. Trải Nghiệm nó khác j bản gốc đâu. Mà chuyện Trải Nghiệm hay Khám Phá nó không liên quan đến mới chơi hay đã chơi rồi vì nội dung đều đã được Việt hóa như nhau. Hình như bác chưa đọc bài #1 thì phải, bản gốc dễ lòi ra. Trải Nghiệm chỉ gọi là bảo bác chăm hốt xác địch vs tìm hòm để cày tiền thôi. Mà tết cày cuốc em này nuột quá còn gì, súng ống mở sẵn chỉ đợi boss kiếm tiền rước về thôi. Nếu bác xác định chơi thì nên bỏ ra một khoảng thời gian để nghiền ngẫm, lính mới lại càng nên vậy vì game ẩn chứa rất nhiều bí mật và chi tiết thú vị.
Cảm ơn bác đã chọn bản Việt Hóa Far Cry 4. Hy vọng bác sẽ có khoảng thời gian lên đỉnh ở Kyrat trong dịp Tết.
Phải nói là mình rất biết ơn bác đã làm ra bản việt hóa này. heart~~heart~~ Nhưng mà ở bản trải nghiệm ý ngoài việc tăng độ khó lên 1 tý bác có chỉnh sửa gì nữa ko bác? :chaymau: Sao em chơi bản gốc so với bản trải nghiệm thì thấy có nhiều chỗ lạ.
- Đồ họa bản gốc thì nó tươi hơn, sáng trưa tối hiển thị rõ nét còn ở bản TN thì nó cứ sáng sáng chói 1 màu ban ngày lạ sao ý, mặc dù mình chỉnh chất lượng đồ họa cao all high giống nhau.
- Các hiệu ứng độ đạc hay súng ống nó thường nhấp nháy sáng để nhận biết còn ở bản TN thì ko thấy luôn.
- Shop bản gốc có vài món vật phẩm đạo cụ như dù bay cái này hay nè mà sao bản TN ko thấy luôn.
- Các vật phẩm súng ống thường trang bị đc phụ kiện như băng đạn, tâm ngắm, giảm thanh đc nhiều vũ khí mà ở bản TN lại ko trang bị đc cái j hết trơn, chỉ đc một vài cái cho trang bị nhưng cũng chỉ đc 1 phụ kiện/ 1 súng còn ở bản gốc nó trang bị 2-3 phụ kiện đc hầu hết các vũ khí mà ta.
Trên đây chỉ là thắc mắc của em thôi bác, chứ ko phải em chê trách gì bản VH đâu bác, em là dân chùa đc sài bản VH là tốt lắm rồi ko dám chê gì đâu mong bác đừng hiểu lầm e tội e nha bác :camdong:

phuocarc

Thành viên mới
1/12/18
1
0
1
32
tphcm
Trước tiên cho mình cảm ơn nhóm đã việt hóa FC4 cũng như FC3.
Mình cũng đã chơi FC3 của nhóm việt hóa, thật sự quá đã. FC4 thì mình chơi dc 2h rồi. Trong quá trình chơi FC4 thì mình gặp lỗi này mong các bạn giúp mình nhé, mình chơi chế độ trải nghiệm.
- Mình bị lỗi các nhân vật NPC thường có những lời thoại gì đó thì không thấy NPC mở miệng ( tức là lời thoại vẫn nghe, việt hóa vẫn chạy nhưng NPC không thấy cử động miệng ), khi tiếp tục " buôn dưa lê " cũng không thấy cử động miệng (trừ những đoạn cut-screen). Mình thử cài lại nhiều cấp đồ họa từ thấp đến cực kì cao thì vẫn lỗi như thế, không biết có nhiều ae bị như mình không.
- Rất mong nhóm xem lại có fix được lỗi này không để trải nghiệm game của mình được hoàn hảo hơn.
- Ah mình cũng rất mong chờ bản việt hóa FC5 của nhóm đấy nhé =))

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Phải nói là mình rất biết ơn bác đã làm ra bản việt hóa này. heart~~heart~~ Nhưng mà ở bản trải nghiệm ý ngoài việc tăng độ khó lên 1 tý bác có chỉnh sửa gì nữa ko bác? :chaymau: Sao em chơi bản gốc so với bản trải nghiệm thì thấy có nhiều chỗ lạ.
- Đồ họa bản gốc thì nó tươi hơn, sáng trưa tối hiển thị rõ nét còn ở bản TN thì nó cứ sáng sáng chói 1 màu ban ngày lạ sao ý, mặc dù mình chỉnh chất lượng đồ họa cao all high giống nhau.
- Các hiệu ứng độ đạc hay súng ống nó thường nhấp nháy sáng để nhận biết còn ở bản TN thì ko thấy luôn.
- Shop bản gốc có vài món vật phẩm đạo cụ như dù bay cái này hay nè mà sao bản TN ko thấy luôn.
- Các vật phẩm súng ống thường trang bị đc phụ kiện như băng đạn, tâm ngắm, giảm thanh đc nhiều vũ khí mà ở bản TN lại ko trang bị đc cái j hết trơn, chỉ đc một vài cái cho trang bị nhưng cũng chỉ đc 1 phụ kiện/ 1 súng còn ở bản gốc nó trang bị 2-3 phụ kiện đc hầu hết các vũ khí mà ta.
Trên đây chỉ là thắc mắc của em thôi bác, chứ ko phải em chê trách gì bản VH đâu bác, em là dân chùa đc sài bản VH là tốt lắm rồi ko dám chê gì đâu mong bác đừng hiểu lầm e tội e nha bác :camdong:
Rất hoan nghênh các bác nhào vô góp ý để chúng ta cùng nhau giải quyết khúc mắc.
Thứ nhất, về đêm ngày, đêm và ngày dài gấp 10 lần, còn vụ sáng hơn và kém tươi hơn thì tui ko rõ, đẹp như nhau. Bác muốn màu mè sắc nét thì có thể tìm Sweet fx của game trên mạng cho đẹp.
Thứ hai, đồ đoàn trong shop tui lược bỏ vì thấy chúng không thực sự cần thiết. Dù lượn bác vẫn có thể kiếm được khi làm nhiệm vụ leo núi tuyết cho gã longinus hay được willis huntley tặng sau này. Thuốc thang thì hái lá.
Thứ ba, để tăng tính chân thực, team đã tắt nhấp nháy, tìm cái gì thì nhìn kỹ một chút.
Thứ 4, đừng cứ ru rú ở shop trong tiền đồn. Còn có các vị Hậu duệ mặt trời đi bán hàng rong ngoài đường cơ mà. Phụ kiện ra đấy có hết, chăm chạy mà tìm. Bản gốc nó không cho phép người chơi tự ý từ chỉnh theo ý muốn, bản Việt hoá đã mở hết toàn bộ phụ kiện, chỉ cần tìm đúng chợ đen mà mua mà thôi.
Cảm ơn bác đã chan thành góp ý. Sự ủng hộ của bác là động lực để team ra mắt nhiều sản phẩm trong tương lai.
Trước tiên cho mình cảm ơn nhóm đã việt hóa FC4 cũng như FC3.
Mình cũng đã chơi FC3 của nhóm việt hóa, thật sự quá đã. FC4 thì mình chơi dc 2h rồi. Trong quá trình chơi FC4 thì mình gặp lỗi này mong các bạn giúp mình nhé, mình chơi chế độ trải nghiệm.
- Mình bị lỗi các nhân vật NPC thường có những lời thoại gì đó thì không thấy NPC mở miệng ( tức là lời thoại vẫn nghe, việt hóa vẫn chạy nhưng NPC không thấy cử động miệng ), khi tiếp tục " buôn dưa lê " cũng không thấy cử động miệng (trừ những đoạn cut-screen). Mình thử cài lại nhiều cấp đồ họa từ thấp đến cực kì cao thì vẫn lỗi như thế, không biết có nhiều ae bị như mình không.
- Rất mong nhóm xem lại có fix được lỗi này không để trải nghiệm game của mình được hoàn hảo hơn.
- Ah mình cũng rất mong chờ bản việt hóa FC5 của nhóm đấy nhé =))
Lỗi ấy đầy ông bị, kể cả hàng gốc nếu không may. Với lại đây là bản dịch, vốn là Mod lại cái file sub, sẽ ảnh hưởng đến mấy cái mồm của npc vì không thể lip sync. Nên bác chịu khó xem vậy, mà đọc sub thì mấy ai để ý đến mấy cái miệng đâu nhỉ. Bác thử chuyển đổi Ngôn ngữ game xem sao, không phải là ngôn ngữ sub đâu mà là cả game ấy, chuyển sang tiếng j đó rồi chuyển về tiếng việt, chắc sẽ lip sync ngon.

Một lần nữa, rất cảm ơn các bác đã chọn bản Việt hoá của team. Hy vọng các bác đã có được câu trả lời và chúc các bác du lịch đến Kyrat vui vẻ.

P/s: các bản Far Cry còn lại đang được lên kế hoạch và kịch bản. Chỉ chờ các con giời giỏi tin học nhét được tiếng Việt vào thôi.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Lỗi hay sao nè bác @A3A ơi, fix đc ko bác? :camdong: rõ ràng là vật phẩm này là 1 phải ko nhỉ?
Bác chịu khó ấn vào link xem ảnh giùm em luôn bác, ko hiểu sao em chèn ảnh nó cứ lỗi ko hiện ảnh :sweat:
À, cái này do chữ ingredient nó dài quá che mất thành phần. Thành phần chế đồ đời cuối gồm 5 thứ vs 1 tấm da hiếm và 4 loại da vs 5 tấm mỗi loại. Trong đó có 3 loại da là thành phần chế túi đời ba. Ở đây ví tiền gồm da tê giác hiếm, 5 da tê giác, 5 da gấu, 5 da hổ và 5 da báo tuyết. Tổng cộng 21 tấm da. Bác nhớ ghi lại thành phần chế đồ đời ba và so vs đời 4 xem có thiếu ko thì săn. Mà tiện nhất là gặp con j săn con đấy, 5 tấm mỗi loại rồi chế.
Bác đã chơi đến đâu rồi nhỉ? Hy vọng bản dịch sẽ giúp bác thấu hiểu cốt truyện và thế giới quan của game.

• Like
Reactions: haidepzai

haibun9x

Thành viên mới
25/2/18
7
3
3
33
thai nguyen
Hê nhô mấy chế. Mấy chế chơi game có vui không? Như Longinus đã nói, Sư tử cần nanh vuốt. Vậy mấy chế đi cào bọn địch bằng cái gì. Bằng cây quắm ghẻ chém vài nhát mới chết, hay sử dụng khẩu Franchi Spas 12 thổi bay vật cản, dã man hơn là dùng súng phóng lao găm xác kẻ địch trên cây. Vậy đâu là vũ khí ruột của các anh em tha thu?
P/S: Nhớ đọc thông tin của súng nhé, rất nhiều bí mật đang chờ được khám phá, hehe.
Game max phê luôn, khung cảnh đẹp rực rỡ mê hoặc, nhiệm vụ phụ nhiều mà vẫn muốn làm ko bị chán. Mình thích dùng cung + khẩu P16 red dot, và lục phóng lựu. Gặp mấy thằng heavy thì vứt cho quả c4 nhanh nhất.

haidepzai

Thành viên mới
5/10/16
7
0
1
31
Địt Mẹ
À, cái này do chữ ingredient nó dài quá che mất thành phần. Thành phần chế đồ đời cuối gồm 5 thứ vs 1 tấm da hiếm và 4 loại da vs 5 tấm mỗi loại. Trong đó có 3 loại da là thành phần chế túi đời ba. Ở đây ví tiền gồm da tê giác hiếm, 5 da tê giác, 5 da gấu, 5 da hổ và 5 da báo tuyết. Tổng cộng 21 tấm da. Bác nhớ ghi lại thành phần chế đồ đời ba và so vs đời 4 xem có thiếu ko thì săn. Mà tiện nhất là gặp con j săn con đấy, 5 tấm mỗi loại rồi chế.
Bác đã chơi đến đâu rồi nhỉ? Hy vọng bản dịch sẽ giúp bác thấu hiểu cốt truyện và thế giới quan của game.
Hề hề thanks bác, em mới chơi đc 1/3 thôi vì làm hết nv + đi thám hiểm hết các địa danh ? nên hơi lâu :=D:=D Vì bản dịch bác đặt tên toàn là các địa danh nổi tiếng của việt nam nên em thấy hay hay :=D:=D:=D

Game max phê luôn, khung cảnh đẹp rực rỡ mê hoặc, nhiệm vụ phụ nhiều mà vẫn muốn làm ko bị chán. Mình thích dùng cung + khẩu P16 red dot, và lục phóng lựu. Gặp mấy thằng heavy thì vứt cho quả c4 nhanh nhất.
Mình thì thích chơi kiểu ám sát giết người trong im lặng nên toàn dùng cung với dao và dao ném, max phê luôn :canny:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Hề hề thanks bác, em mới chơi đc 1/3 thôi vì làm hết nv + đi thám hiểm hết các địa danh ? nên hơi lâu :=D:=D Vì bản dịch bác đặt tên toàn là các địa danh nổi tiếng của việt nam nên em thấy hay hay :=D:=D:=D

Mình thì thích chơi kiểu ám sát giết người trong im lặng nên toàn dùng cung với dao và dao ném, max phê luôn :canny:
Tui mừng khi thấy các bác đón nhận bản dịch như vậy. Mấy bác biết ko, năm nay đánh dấu chặng đường 15 năm của dòng game Far Cry vs hậu bản New Dawn tiếp nối sự kiện xảy ra trong Far 5. Tui chúc các bác có một cái Tết vui vẻ ở Kyrat.

Tui cũng thích lén lút, toàn cung vs dao ném thôi à

• Like
Reactions: haibun9x

haibun9x

Thành viên mới
25/2/18
7
3
3
33
thai nguyen
Thứ 4, đừng cứ ru rú ở shop trong tiền đồn. Còn có các vị Hậu duệ mặt trời đi bán hàng rong ngoài đường cơ mà. Phụ kiện ra đấy có hết, chăm chạy mà tìm. Bản gốc nó không cho phép người chơi tự ý từ chỉnh theo ý muốn, bản Việt hoá đã mở hết toàn bộ phụ kiện, chỉ cần tìm đúng chợ đen mà mua mà thôi.
Chả bao h mua của thằng bán rong nên ko để ý, thank bác nhé vừa mua đủ phụ kiện cho AK47 :D

haibun9x

Thành viên mới
25/2/18
7
3
3
33
thai nguyen
Địa danh thì hay chứ còn "Vinh bệ xăng" với "Bịch Kotex" mà thấy lính địch mang nhiều thế :=D:=D:=D

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Chả bao h mua của thằng bán rong nên ko để ý, thank bác nhé vừa mua đủ phụ kiện cho AK47 :D
Chạy bộ cho khỏe chân, rất tốt cho sức khỏe. Vì Ak khá là dễ xài, tap 1 hay 3 viên đều chuẩn nên Ubi mới khoá phụ kiện để cân bằng và thúc ae chăm đi cày nhiệm vụ để lấy súng mới, như khẩu POF P416 có ngay khi chơi mấy nhiệm vụ lên Hy MÃ lạp sơn. Ak lên đồ đầy đủ bắn cứ gọi là lên đỉnh. Cơ mà có vũ khí nhiều lắm, 35 khẩu thường, 12 cây xách tay và 17 cây huyền thoại, tha hồ mà bắn. Thi thoảng nên đổi gió đôi chút cho đỡ ngán.
Mà viết post thì viết gộp vào không là mấy ông sếp ra tay xoá bài vì tưởng spam.
Địa danh thì hay chứ còn "Vinh bệ xăng" với "Bịch Kotex" mà thấy lính địch mang nhiều thế :=D:=D:=D
thì đem đi buôn vs làm bỉm luôn. Chọi vs lão A Dây suốt ngày toàn đái ra máu.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
CHÚC MỪNG NĂM MỚI!!!
Nhân dịp đầu xuân Kỷ Hợi, tui chúc toàn thể thành viên của GAMETIENGVIET nói chung và anh em trong nhóm kỹ thuật/biên dịch nói riêng cùng rất nhiều tat-bro đã lựa chọn bản dịch game một năm mới thật nhiều sức khỏe, làm ăn phát đạt, học hành tấn tới và có lì xì dày để sống sót qua đợt Steam Sale trong 6 ngày TẾT.
Năm 2019 quyết thắng!!!

garena756

Thành viên mới
11/9/16
25
3
3
24
Tp.Hcm
Khẩu ACE trong game có giá tới 2,280,000 lận mà up full ví chỉ có 2,000,000 thì sao mua bác :v

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Khẩu ACE trong game có giá tới 2,280,000 lận mà up full ví chỉ có 2,000,000 thì sao mua bác :v
Hình như bác mới chơi thì phải, cày điểm Karma sẽ giảm giá shop. Săn thú bằng hàng lạnh, quay vòng luân hồi, làm các sự kiện Karma để kéo lv Karma. Cố lên. ACE khá giống Galil ACE 33, vũ khí chủ lực của quân đội nhân dân việt nam. Bản gốc Ubi cắt khỏi game do vấn đề cân bằng vũ khí. Tết cày vui vẻ nhá!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: garena756

Ngô Quốc Trung

Thành viên mới
13/11/16
1
0
1
27
159/93 TVĐ
Bạn cho mình hỏi mình phải chơi chế độ nào thì "Bao vũ khí " mới cho 3 nâng cấp , mình có xem trong trailer VH thì có 3 nâng cấp nhưng khi chơi thì chỉ có 2 thôi . cảm ơn

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Bạn cho mình hỏi mình phải chơi chế độ nào thì "Bao vũ khí " mới cho 3 nâng cấp , mình có xem trong trailer VH thì có 3 nâng cấp nhưng khi chơi thì chỉ có 2 thôi . cảm ơn
Bác nên đọc lại bài #1. Cả hai chế độ đều giới hạn số vũ khí mang theo gồm 1 vũ khí phụ và 2 vũ khí chính, tức là chỉ nâng cấp 2 lần mà thôi. Lý giải cho điều này, team muốn các bác nên lựa chọn vũ khí cẩn thận khi ra đường hay đi làm nhiệm vụ hoặc đánh outpost. Còn trailer thì team dùng bản nháp nên mới có sự hiểu lầm này.
Hy vọng bác có thời gian vui vẻ khi tận hưởng bản Việt hoá.

Đình Tuấn

Thành viên mới
6/2/19
2
0
1
26
Đồng Nai
cho mình hỏi mình vừa cài game chơi được rồi mà lỡ nghịch ngu chỉnh tỉ lệ màn hình cho giảm lag lại (mặc định 1360 x 768), mình lỡ chỉnh xuống 1280 x 600 gì đấy k nhớ rõ, nên giờ game nó bị đen thui luôn, mỗi lần vô là nó cứ đen như vậy, xoá game cài lại nó cũng vậy ai giúp mình với ;(
p/s: mới lần đầu test con game mà k dc chơi ;(

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
cho mình hỏi mình vừa cài game chơi được rồi mà lỡ nghịch ngu chỉnh tỉ lệ màn hình cho giảm lag lại (mặc định 1360 x 768), mình lỡ chỉnh xuống 1280 x 600 gì đấy k nhớ rõ, nên giờ game nó bị đen thui luôn, mỗi lần vô là nó cứ đen như vậy, xoá game cài lại nó cũng vậy ai giúp mình với ;(
p/s: mới lần đầu test con game mà k dc chơi ;(
Chỉnh để giảm lag tức là máy yếu sinh lý. Đề nghị đầu tư để trải nghiệm cho nó nuột. Còn nếu không có điều kiện, vui lòng xoá ngay thư mục theo đường dẫn C:/My Document/my game/Far cry 4 rồi chơi game thiết lập lại cài đặt, để 1024x768 hoặc 1280x720 rồi để low hoặc tắt hẳn một số hiệu ứng. Có thể lên YouTube tìm cách hạ thiết lập đồ họa xuống mức tranh sơn dầu, đảm bảo Intel HD 4000 chạy phà phà.
Nói chung nhanh nhất là nâng đồ.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay