HOÀN THÀNH Far Cry 3 Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi matran999, 8/8/18.

1. nghj4l4l4

nghj4l4l4 Thành viên mới

13
    6
    3
    Nam
    daklak
    Không cài net là chơi bình thường, cài net bản nào vào là hỏng ngay, lỗi củ chuối thật, không hiêủ nỗi nỗi xung đột cái gì, mua game ubi như một canh bạc

2. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình đã test theo hướng dẫn. Kết quả:
    - Tháo Net Framework 4.6.2: Chơi game ngon lành (có điều đang dùng AdGuard chặn quảng cáo thì lại đòi có Net 4.0 mới chạy được);
    - Cài lại Net Framework 4.0 (để chạy được AdGuard): Không chơi được game, đứng ngay màn hình Loading đầu game.
    Giờ phải lựa chọn chơi game hoặc lướt web có quảng cáo :)

3. nghj4l4l4

nghj4l4l4 Thành viên mới

13
    6
    3
    Nam
    daklak
    giống mình nè, đang xài adguard nè, còn không cài đặt dell touchpad được nữa, mình cứ nghĩ do con lap mình vga cũ quá nên xung đột, máy mới bây giờ chắc không bị mà k biết phải không, chứ cài net fam vào nhiều người không chơi được thì đã thấy ầm ầm rồi, chắc không hỗ trợ máy cũ, lap mình ra hồi 2012 lận

vodailam thích bài này.
  4. nghj4l4l4

nghj4l4l4 Thành viên mới

13
    6
    3
    Nam
    daklak
    mà cài net mấy cũng không được, 4.0 3.5 hay gì cũng phải gỡ sạch, quá bất tiện, chả lẽ cài duo window, một win không có net fram để chơi far cry :))

vodailam thích bài này.
  5. Mình vừa cài lại win. Đúng là mới đầu thì chơi được. Restart lại là chơi không được nữa. PC mình dùng Main H81M DS2 và Chip i3 4160 nên không biết có phải game không hỗ trợ hay không nữa.

6. Chắc chịu khó tháo Net Framework ra chơi xong rồi tháo game cài lại :)

7. nghj4l4l4

nghj4l4l4 Thành viên mới

13
    6
    3
    Nam
    daklak
    giờ mình cài 2 win song song luôn, một win bình thường, 1 win không có net fram để chơi far cry, hơi lãng phí mà nghiện quá, chứ k có adguard sống không nổi

vodailam thích bài này.
  8. Tạm thời cũng chỉ còn có cách đó. Mà mình tìm kiếm trên mạng cũng nhiều người ở nước ngoài bị lỗi treo ở màn hình loading đầu game mà sao trong nước mình ít người bị để hướng dẫn cách fix thế không biết. Chắc mình tạm thời chấp nhận lướt web quảng cáo để chơi :)

9. matran999

matran999 Làm dâu trăm họ Dịch Giả

234
    1,268
    93
    Nam
    TPHCM
    Do máy mấy bác yếu sinh lý quá ấy mà. Tui test trên nhiều máy rồi mà có bị đâu. Hầu như mấy máy cũ đời trước toàn bị.

vodailam thích bài này.
  10. À, vậy chắc do máy mình thiếu card đồ họa. Tại mình thấy tháo Net Framework như bạn nghj4l4l4 hướng dẫn thì chơi được nên nghĩ là tại xung đột phần mềm. Hóa ra là do thiếu phần cứng. He he, tại tìm kiếm trên mạng thấy mấy trang nước ngoài nhiều người cũng hỏi lỗi đó nên mình không biết. Cảm ơn bạn đã giải thích nhe :)

11. nghj4l4l4

nghj4l4l4 Thành viên mới

13
    6
    3
    Nam
    daklak
    mình thì có mỗi con lap mua từ 2k12 cũ xì rồi, chơi được far cry 3 muốn 60fps phải để very low hết mà, phần cứng cũ thật nhưng thấy giống xung đột phần mềm hơn, hoặc vga cũ không tương thích, đại loại chơi được thì cũng ổn rồi

12. SillyPiggy

SillyPiggy Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    TraiDat
    về vấn đề liên quan đến tiếng Nga...
    mình đã làm như hướng dẫn nhưng không thay đổi được ngôn ngữ, vẫn là tiếng Nga xì xà xì xồ rất khó chịu |(
    ad giúp mình với..

13. matran999

234
    1,268
    93
    Nam
    TPHCM
    Fix Lỗi Giọng Nga Trong game

Nguyên do là mấy bác nga đã sửa file Registy của Win và để mặc định tiếng nga của họ. Các bạn tải file này về và copy nó vào folther Farcry 3 => Bin và khởi chạy nó và chọn ngôn ngữ tiếng anh.

14. SillyPiggy

SillyPiggy Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    TraiDat
    mình làm y sì mà vẫn không được bác ạ...
    mình copy vào ổ D:\Far Cry 3\bin, ấn chạy vẫn là tiếng Nga...

15. matran999

234
    1,268
    93
    Nam
    TPHCM
    Vậy bác lên mạng kiếm bản khác tải thôi. Sau đó chép patch vào.

16. leesama2k

leesama2k Thành viên mới

bắc ơi.. làm theo HD rồi mà mấy anh vẫn nói Tiếng Nga.. huhu