HOÀN THÀNH DmC Devil May Cry Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi mami7x, 8/5/17.

1. mami7x

mami7x Làm dâu trăm họ Kỹ Thuật Viên

82
    114
    33
    Nam
    Thông báo với các bạn nhóm đang dịch Mafia 2 được 50% rồi. Dự án tiếp theo là Assassin's Creed China, dự án này hiện tại chưa có ai đăng ký dịch cả. Nếu các bạn không tham gia được thì thì chỉ cần like hoặc cò_men để ủng hộ nhóm nhé.

2. foxsd49

foxsd49 Thành viên mới

9
    1
    3
    Nam
  3. VQL1987

VQL1987 Thành viên cấp 1

52
    4
    8
    Nam
    Hải Phòng
    Các bác đã làm thì làm cho trót để người được người không :?

4. Captain Noro

Captain Noro Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    TP HCM
    Chào mọi người, mình là mem mới, mình vừa mua Game cách đây 2 ngày, mọi ng cho mình hỏi Game trên steam chơi việt hóa có bị ăn VAC hay bị band gì k vậy? và có bạn nào chơi thử trên steam chưa :(

5. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Cơ bản là không bạn nhé, vì bản patch này không làm phá vỡ bảo mật cũng như cấu trúc của game gốc.

Mason Jr thích bài này.
  6. Mr.Jean

Mr.Jean Thành viên mới

6
    8
    3
    Nam
    TP HCM
    Sau khi cài đặt xong là mình cứ bị báo lỗi này liên tục,không vào game được :(
    Bác nào biết cách fix giúp mình với :(
    P/s : mình có cài sẵn Steam trong máy ( download bản cài đặt từ link Google Drive ở trang 1)

7. Mason Jr

Mason Jr Làm dâu trăm họ Dịch Giả

171
    73
    28
    Nam
    Vietnam
    Đọc các bình luận trước bạn sẽ biết đây là lỗi do chưa cr**k game, thư mục cr**k không phải lúc nào cũng có tên "cr**k", nó có thể là "PROPHET", "Skidrow",..v..v... hoặc bất cứ thư mục nào đi kèm bộ cài.

Mr.Jean thích bài này.
  8. nguyenbangoc

nguyenbangoc Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    ha noi
    Sao mình đã coppy thư mục prophet vào thư mục game rồi mà vẫn bị lỗi steam must be running nhỉ.Ai chỉ cách fix dùm với,mày mò mãi k đc :(,mình giờ mới tập cr**k lên hơi ngu.Mọi người thông cảm [​IMG][/IMG][​IMG][/IMG]

9. Namkennedy

Namkennedy Quản trị viên Thành viên BQT

215
    46
    28
    Nam
    Hà Nội
    Bạn copy các tệp TRONG thư mục Prophet vào nơi cài đặt game, chứ không phải copy thư mục Prophet nhé

Mason Jr thích bài này.
  10. PhamVu

PhamVu Thành viên mới

16
    1
    3
    Nam
    da nang
    thích rồi đó à nha, nghe mafia 2 việt hóa là ghiền rồi
    game việt hóa đã đưa tôi đến đây, cảm ơn các bạn đã việt hóa

11. nlki123

nlki123 Thành viên mới

Bác nào có file save hoàn chỉnh cho em xin , đang chơi mất save cày lại rất mệt đường dẫn file save C:\ProgramData\Steam\RLD!\220440\storage hoặc Steam\userdata\profile\220440\remote\ , em cảm ơn nhiều

12. shuzuki

shuzuki Thành viên mới

12
    1
    3
    Nam
    TP
    Sao e patch việt ngữ vào thư mục game rồi vẫn ko có việt ngữ

13. Mason Jr

171
    73
    28
    Nam
    Vietnam
    Vậy thì chắc chắn bạn đã làm sai thao tác.

14. VuongLInhVU

VuongLInhVU Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    HàNooij
    bạn cho mình xin link file Prophet, mình tải 2 link ở cuối bài viết nhưng không thấy có file nào tên Prophet cả

15. Mason Jr

171
    73
    28
    Nam
    Vietnam
    Thư mục Prophet nằm trong file .iso bộ cài game, bạn mount file .iso sẽ thấy.
    Thật ra không nhất thiết phải dùng bộ cài trong bài viết, bạn tải game từ bất cứ link nào trên internet cũng đều có thể áp dụng patch Việt hóa được.

16. dorisrai

dorisrai Thành viên mới

1
    0
    1
    Nữ
    TPHCM
    mình không biết số lợi nhuận ít ỏi so với công sức của các bạn bỏ ra có xứng đáng hay không. nhưng công việc các bạn đang làm thật sự rất đáng để trân trọng và respect. mình lúc trước hầu như chỉ mua game trên steam để chơi nhưng ngoại ngữ của mình chỉ ở mức trung bình khá nên nhiều khi rất khó để trải nghiệm 1 cách đầy đủ so với số tiền phải bỏ ra. may mắn hoặc là xui xẻo vì cho đến 1 tháng trước mình mới biết đến các bạn qua 1 vài trang báo. ban đầu cũng ngờ vực vì trên đời này làm gì có thứ gì là "miễn phí"...cho đến khi trải nghiệm game này mình mới cảm thấy thật sự khâm phục các bạn. cơ bản là rất có tâm ^^ thậm chí nếu các bạn mở bán mình cũng mua mặc dù mình đã chơi bản tiếng anh từ rất lâu rồi. mình đã thử donate cho các bạn bằng với giá con game này đang bán trên thị trường xem như là lời cảm ơn. Dù không nhiều nhưng hy vọng nó có thể trở thành động lực để các bạn có thể việt hóa nhanh và nhiều game hơn nữa ^^

17. Mason Jr

171
    73
    28
    Nam
    Vietnam
    Giống các nhóm dịch khác, bọn mình làm việc này vì mục đích phi lợi nhuận. Mỗi lượt thích, lượt review hay những bình luận như thế này đã là một nguồn động lực rồi.
    Nếu yêu thích, hãy đón chờ dự án Mafia II của nhóm, cũng như những dự án khác trên diễn đàn.

18. admin

admin Administrator Thành viên BQT Ban Quản Trị

41
    123
    33
    Chào bạn, hiện tại thì trên hệ thống diễn đàn chưa nhận được thông tin donate của bạn, như các thành viên của nhóm vừa chia sẻ, nếu bạn có ý định ủng hộ nhóm thì chỉ cần quan tâm tới các sản phẩm của nhóm là đủ rồi. Hãy giúp các bạn ấy có thêm động lực để duy trì đam mê của mình. Cảm ơn bạn.

19. Lê Thành Cong

Lê Thành Cong Thành viên mới

29
    2
    3
    Nam
    Kiên Giang
    Em dùng linkvip tải thì máy chủ bận hoặc link hk hợp lệ
    dùng Googledrive thì dc 1gb mấy thì dừng hk tải nữa rồi tải lại từ đầu
    Ai giúp em với

20. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị