Đề Nghị Dịch Game

sieupham

Thành viên mới
24/12/15
8
0
1
33
Cảm ơn bạn, Nhưng mình không có 1 triệu đồng, đành ngậm ngùi

admin

Administrator
Thành viên BQT
Ban Quản Trị
6/11/15
71
66
33
Cảm ơn bạn, Nhưng mình không có 1 triệu đồng, đành ngậm ngùi
Dĩ nhiên không phải là một mình bạn bỏ ra rồi, đây là dự án mang tính cộng đồng, mọi người cùng nhau quyên góp, khi nào đủ 1tr thì 2 bên đi đến thỏa thuận và tiến hành làm. Ví dụ a donate: 100k, b donate: 200, c donate: 50k, ... đến khi tổng được 1tr thì đi đến thỏa thuận.

sieupham

Thành viên mới
24/12/15
8
0
1
33
Dĩ nhiên không phải là một mình bạn bỏ ra rồi, đây là dự án mang tính cộng đồng, mọi người cùng nhau quyên góp, khi nào đủ 1tr thì 2 bên đi đến thỏa thuận và tiến hành làm. Ví dụ a donate: 100k, b donate: 200, c donate: 50k, ... đến khi tổng được 1tr thì đi đến thỏa thuận.
Vậy là mình phải đi kêu gọi người donate DW8 đúng không ? Nêu kêu gọi đủ thì các bạn sẽ Viet Hoa đúng không ?

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Vậy là mình phải đi kêu gọi người donate DW8 đúng không ? Nêu kêu gọi đủ thì các bạn sẽ Viet Hoa đúng không ?
Game này mình chưa chơi lần nào, nhưng mình nghĩ có thể nhóm nào đó, hoặc các bạn quan tâm có thể lập thành nhóm để làm. Nên việc yêu cầu trong đây chỉ mang tính chất kêu gọi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Odava Titabeo

Thành viên cấp 1
26/12/15
30
17
8
28
Mình sẽ rất vui nếu có nhiều nhóm thành lập ra để việt hóa game.
Nếu được thì các bạn chỉ cần dịch game. Còn tool hoặc font bla bla.. có thể nhóm hoặc ai đó sẽ giúp các bạn về khoản này.

• Like
Reactions: RomHackingVN

caothienthang21

Thành viên mới
31/12/15
8
1
3
23
mình thấy dòng game này khá thú vị và có cốt truyện hấp dẫn
nên bạn nào có ý muốn dịch thì mình trả 200k nhá :D
nói thật là nghiện mấy dòng game Final fantasy lắm

• Like
Reactions: kimlong884

Q Dat

Thành viên cực kỳ mới
1/1/16
47
21
8
28
Thanh Hóa
facebook.com
Game không có cốt truyện, chữ trong game cũng ít và dễ hiểu thế thì dịch cái gì ? Trước khi lập chủ đề bạn nên suy nghĩ thât kỹ. Dịch 1 game là cả 1 dự án nên hãy yêu cầu dịch những game trước hết là có cốt truyện hay, sâu sắc hoặc là trong game nhận vật hay dùng từ khó hiểu, không phổ biến, hệ thống thông tin trong game đồ sộ chứ FIFA có gì mà dịch ?

Bad Boy

Thành viên mới
2/1/16
1
0
1
26
Như tiêu đề , mong mấy AD cố gắng việt hóa dùm em cái game Lucius . Game đó hay nhưng lại có mấy từ em ko hiểu :(

tuanvucp1

Thành viên mới
29/12/15
11
1
3
30
Cốt truyện game này khá hay và cuốn hút về hành trình đi tìm hiểu về cha mẹ của nhân vật Dante theo mình hiểu sơ qua là vậy. Nếu có bản việt hóa thì quá tuyệt vời. Rất mong nhóm sẽ để ý tới game này. Thanks..

cccf000

Thành viên cấp 1
26/12/15
33
8
8
28

Tên game
: Far Cry 4
Giới thiệu: Rời khỏi quần đảo nhiệt đới quanh năm xanh tươi, Far Cry 4 sẽ đưa người chơi đến với bối cảnh trên đỉnh núi Himalaya hùng vĩ với khung cảnh cũng không kém phần đẹp mắt. Từ những con đường quanh co phủ đầy tuyết trắng, thung lũng xanh mướt với vô số loài động vật hoang dã tới thần tiên như Shangri La, trong Far Cry 4 người chơi đều có cơ hội được đặt chân đến.
Yêu cầu: minh mong ad se khoi động dự án này 500k. minh se là nguoid au tien ung hộ cho dư án nay, vì không the ủng hộ tat cá dc. ad dang thong báo nhờ moi nguoi cùng đóng góp nhé
Mức donate: 1.500.000đ

Chỉnh sửa cuối:

Odava Titabeo

Thành viên cấp 1
26/12/15
30
17
8
28
Mình nhớ nhóm đã từng nhắc đến dự án này.

Nhưng từ đó tới nay nó có vẻ bị trôi vì nhóm chuyển sang dịch GTA V với This war of mine thì phải.
:v Ráng huy động mọi người lại ủng hộ dự án này đi ;))
nếu được mình cũng sẽ donate: 100.000 đ ( Nếu dự án được nhóm chấp thuận )
tuy số tiền không lớn nhưng sẽ là nguồn động lực cho các bạn khác.

• Like
Reactions: cccf000

Tnk24

Thành viên cấp 1
4/1/16
98
20
8
Mình có 1 số game muốn vh trên android
The Bard's Tale
Sêri GTA
Dragon quest 8
The Walking Dead
nếu các bạn vh game mình sẽ donate số tiền bằng đúng số tiền game bán trên store (vd gta san trên store 170k mình sẽ donate bằng đúng số tiền ấy) bạn nào thích chơi game mobile có thể đóng góp để donate game đó.

Chỉnh sửa cuối:

Quang Nguyễn

Administrator
Thành viên BQT
Ban Quản Trị
Kỹ Thuật Viên
10/11/15
33
1,298
83
32
không phải là trôi. trong video đó nhóm khẳng định là chưa làm game này. đó chỉ là kết quả của một số bước nghiên cứu thử nghiệm mà thôi
Mình chưa chơi qua, nhưng có thể khăng định là lượng text trong game này cũng phải ở mức khổng lồ
Nếu đưa ra mức gây quỹ thì mình sẽ không đặt 500k đâu

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay